Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

श्रीलंकानंतर ‘या’ देशात आर्थिक संकट; कॅशसाठी विकली जात आहे हाताची बोटं?

नवी दिल्ली –  भारतासह (India) जगभरात महागाईमुळे परिस्थिती बिघडत असल्याचे दिसून येत आहे. झिम्बाब्वे (Zimbabwe) या आफ्रिकन देशाची (African countrie) परिस्थिती अशी आहे की, येथील लोकांना त्यांच्या कुटुंबासाठी जेवणाची व्यवस्था करण्यातही संघर्ष करावा लागत आहे. अधिकृत आकडेवारीनुसार, युक्रेन-रशिया युद्ध (Russia and Ukraine) सुरू झाल्यापासून झिम्बाब्वेची चलनवाढ 130 टक्क्यांहून अधिक झाली आहे. देशातील महागाईचा हा ऐतिहासिक स्तर आहे.

Advertisement

बोटे विकल्याची अफवा
दरम्यान, देशात इंटरनेटवर एक अफवा पसरली की झिम्बाब्वेमधील लोक रोख रकमेसाठी बोटे विकत आहेत. हा खोटा अहवाल इतका पसरला की देशाच्या माहिती मंत्रालयाचे मंत्री दया परादजा यांनी चौकशीचे आदेश दिले. तपासानंतर ही अफवा खोडून काढण्यात आली आहे. झिम्बाब्वेच्या राज्य माध्यमांनुसार, स्थानिक पोलिसांनी ही अफवा पसरवल्याबद्दल एका रस्त्यावर विक्रेत्याला अटक केली आहे.

Advertisement

तथापि, हे खरे आहे की झिम्बाब्वेच्या लोकांना मूलभूत गरजा पूर्ण करणे देखील कठीण होत आहे. अधिकृत आकडेवारीनुसार, युक्रेन-रशिया युद्ध सुरू झाल्यापासून झिम्बाब्वेचा चलनवाढीचा दर 66 टक्क्यांवरून 130 टक्क्यांहून अधिक झाला आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पाकिस्तानची स्थिती बिकट
त्याचवेळी आर्थिक संकटाचा सामना करणाऱ्या पाकिस्तानमध्ये परिस्थिती चांगली नाही. सरकारी तिजोरी भरण्यासाठी पाकिस्तान सरकारने श्रीमंतांवर कर वाढवण्याची घोषणा केली आहे. त्याचबरोबर सरकारी कर्मचाऱ्यांना नवीन गाड्या न घेण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply