Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

युद्धाच्या 100 दिवसांनंतर काय घडले.. युक्रेनच्या अध्यक्षांनी दिली ‘ही’ धक्कादायक माहिती, जाणून घ्या..

दिल्ली – युक्रेनवर रशियाचे आक्रमण (Russia Ukraine War) 100 दिवसांहून अधिक काळ सुरू आहे. गेल्या काही दिवसांत, रशियाने युक्रेनच्या पूर्वेकडील भागात हमले तीव्र केले आहेत आणि डॉनबास आणि लुहान्स्क प्रदेशांवर आपले लक्ष केंद्रित केले आहे. अहवालानुसार, रशियाने (Russia) या भागात आपली पकड मजबूत केली आहे. युक्रेनने अलीकडेच म्हटले आहे, की युक्रेनच्या 20 टक्के भूभागावर आता रशियाचे नियंत्रण आहे. यामध्ये डॉनबाससह 2014 मध्ये क्रिमियाचे विलीनीकरण समाविष्ट आहे.

Advertisement

रशियाचे सैन्य अपेक्षेपेक्षा कमी असूनही प्रगती करत असल्याचे अहवालात म्हटले आहे. युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी लक्झेंबर्गच्या खासदारांना सांगितले की युक्रेनचा (Ukraine) सुमारे 20 टक्के भूभाग आता रशियाच्या ताब्यात आहे. 24 फेब्रुवारी रोजी रशियाने हमले सुरू केल्यापासून हजारो लोक मारले गेले आणि लाखो लोकांना देश सोडावा लागला. झेलेन्स्कींच्या म्हणण्यानुसार, युद्धभूमीवर दररोज 100 युक्रेनियन सैनिक मारले जात आहेत.

Advertisement

युक्रेनच्या सैन्याने राजधानी कीवच्या आसपास असलेल्या रशियन सैन्याला हुसकावून लावले आहे आणि रशियन सैन्याने ताब्यात घेतलेले अनेक भाग पुन्हा ताब्यात घेतले आहेत. लुहान्स्कचे प्रादेशिक गव्हर्नर सर्गेई गेडे यांनी म्हटले आहे, की युक्रेनियन सैन्य शेवटपर्यंत लढेल. नाटोचे (NATO) प्रमुख जेन्स स्टोल्टनबर्ग यांनी इशारा दिला, की नाटोला रशियाशी थेट संघर्ष नको आहे, परंतु आपण दीर्घ काळाच्या तयारीसाठी तयार असणे आवश्यक आहे.

Loading...
Advertisement

अमेरिकेच्या नेतृत्वातील पाश्चात्य देशांनी युक्रेनला रशियन हल्ल्यापासून वाचविण्यासाठी शस्त्रे आणि लष्करी साहित्य पाठवले आहे. अलीकडेच अमेरिकेने (America Helps Ukraine) युक्रेनला प्रगत हेमर मल्टिपल रॉकेट प्रक्षेपण प्रणाली पाठवत असल्याचे म्हटले आहे. अमेरिकेने सुमारे 700 दशलक्षचे पॅकेज पाठवले आहे, ज्यात हवाई-निरीक्षण रडार, दारूगोळा आणि हेलिकॉप्टर इत्यादींचा समावेश आहे. रशियाचे प्रवक्ते दिमित्री पेस्कोव्ह यांनी या प्रकारास युद्ध आधिक भडकवण्याचा अमेरिकेचा प्रयत्न असल्याचे म्हटले आहे.

Advertisement

अमेरिकेला झटका..! युरोपातील ‘या’ लहान देशाने रशियाबरोबर केला मोठा करार; वाचा, महत्वाची माहिती..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply