Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रशियाने दिली धमकी अन्.. अमेरिकामध्ये पसरली दहशत, युक्रेनवर घेतला मोठा निर्णय

दिल्ली –   रशिया आणि युक्रेनमधील (Russia And Ukraine) युद्ध सुरूच आहे. दरम्यान, रशियाला एकाकी पाडण्याचे अमेरिकन (America) प्रयत्नही आता प्रभावी ठरत नाहीत. त्याचवेळी युक्रेनला शस्त्रास्त्रांची मदत न करण्याचा रशियाने युरोपीय देश आणि अमेरिकेला इशारा दिला आहे.

Advertisement

यामुळे अमेरिकाही घाबरली आहे. म्हणूनच युक्रेनने अमेरिकेला घातक अमेरिकन मल्टिपल लॉन्च रॉकेट सिस्टमची मागणी केली तेव्हा अमेरिकेने झेलेन्स्कीला नकार दिला. कारण हे क्षेपणास्त्र रशियापर्यंत धडकते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

जाणून घ्या काय आहे संपूर्ण प्रकरण?

Loading...
Advertisement

युक्रेनने अमेरिकेकडे एकाधिक प्रक्षेपण रॉकेट प्रणालीची मागणी केली होती. रशिया-युक्रेन युद्धाला 95 दिवस पूर्ण झाले आहेत. दरम्यान, अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांना मोठा धक्का दिला आहे. अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी स्वतः युक्रेनला लांब पल्ल्याच्या हल्ल्यासाठी सक्षम रॉकेट यंत्रणा पाठवल्याच्या वृत्ताचे खंडन केले आहे. युक्रेनचे अध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी रशियन सैन्यावर दबाव आणण्यासाठी प्राणघातक यूएस मल्टिपल लॉन्च रॉकेट सिस्टमची मागणी केली आहे, परंतु बिडेन यांनी युक्रेनला अशी शस्त्रे देण्यास नकार दिला आहे. रशियावर हल्ला करू शकतील अशा प्रकारची रॉकेट यंत्रणा आम्ही युक्रेनला पाठवत नसल्याचे बिडेन यांनी सांगितले.

Advertisement

रशियाच्या परराष्ट्रमंत्र्यांनी अमेरिकेला धमकी दिली
युक्रेन सातत्याने अमेरिकेकडे रॉकेट यंत्रणा देण्याची मागणी करत आहे. पण तत्पूर्वी रशियाचे परराष्ट्र मंत्री सर्गेई लॅव्हरोव्ह यांनी अमेरिकेसह पाश्चात्य देशांना रशियाच्या भूमीवर हल्ला करण्याची क्षमता असलेली शस्त्रे युक्रेनला देऊ नयेत, असा इशारा दिला होता. जर असे झाले तर त्याचे भयंकर परिणाम होतील, असे रशियन परराष्ट्रमंत्र्यांनी धमकीच्या स्वरात म्हटले आहे. यातून निर्माण होणारा संपूर्ण तणाव थांबवता येणार नाही.

Advertisement

तीन महिने उलटूनही ही लढाई सुरूच
गेल्या तीन महिन्यांपासून रशिया आणि युक्रेनमध्ये युद्ध सुरू आहे. सर्व प्रयत्न करूनही युद्ध थांबण्याचे नाव घेत नाही. या लढ्याचा निकाल काय लागेल, हे येणारा काळच सांगेल. कधी युद्धात रशियाचे वर्चस्व असते तर युक्रेनचे वर्चस्व दिसते. मात्र, हे युद्ध युक्रेनची राजधानी कीव येथून पूर्व युक्रेनकडे सरकताना दिसत आहे. रशियाने युक्रेनमधील अनेक छोटी शहरे ताब्यात घेतली आहेत. त्याचवेळी रशिया सातत्याने नवनवीन आणि घातक क्षेपणास्त्रांची यशस्वी चाचणी करत आहे. यापैकी बरेच जण अण्वस्त्र वाहून नेण्यास सक्षम आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply