Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानात आणखी वाढणार पेट्रोल- डिझेलचा संकट; विदेशी बँकांनी दिला मोठा धक्का; घेतला ‘हा’ निर्णय

दिल्ली – पाकिस्तान (Pakistan) सध्या आर्थिक संकटाचा सामना करत आहे. खाणेपिणे सर्वसामान्यांच्या तावडीतून दूर होत चालले आहे. दरम्यान, आता एक अशी बातमी आली आहे, ज्यानंतर आता लवकरच पाकिस्तानातील जनता पेट्रोल आणि डिझेलसाठी आसुसणार असल्याचं दिसत आहे. कारण वाढत्या अनुदान वाटपाच्या दरम्यान, पाकिस्तानच्या तेल उद्योगाला आता क्रूड आणि तेल उत्पादनांच्या आयातीसाठी आंतरराष्ट्रीय निधीची व्यवस्था करण्यात आव्हानांचा सामना करावा लागत आहे.

Advertisement

तेलाची आयात दिवसेंदिवस कठीण होत आहे
जाणकार सूत्रांनी डॉन न्यूजला सांगितले की, पेट्रोलियम विभागाने पंतप्रधान आणि अर्थमंत्र्यांना तेल आयात करण्याची व्यवस्था दिवसेंदिवस कठोर होत असल्याची माहिती दिली आहे. कारण विदेशी बँका आता पाकिस्तानला निधी देण्यात मागे पडल्या आहेत. ऑइल मार्केटिंग कंपन्यांनी (OMCs) उघडलेल्या लेटर ऑफ क्रेडिट (LC) विरुद्ध वित्तपुरवठा केला जात नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने डॉनला सांगितले की, दोन मोठ्या कॉर्पोरेशन्स, पाकिस्तान स्टेट ऑइल (पीएसओ) आणि पाक-अरब रिफायनरी लिमिटेड (पार्को) वगळता, सर्व ओएमसी आणि रिफायनरी पेट्रोलियम उत्पादने आणि क्रूडच्या आयातीसाठी व्यवस्था करण्यासाठी संघर्ष करत आहेत. सूत्रांनी सांगितले की, उत्पादनावर अवलंबून प्रत्येकी $350-500 दशलक्ष किमतीचे सुमारे सहा-सात कार्गो सध्या कठीण आर्थिक परिस्थितीतून जात आहेत. यासंदर्भात संबंधित मंत्रालयांच्या काही महत्त्वाच्या वक्तव्यानंतर जोखीम वाढण्याची कारणे समोर आली आहेत.

Advertisement

बँक क्रेडिट कव्हर देत नाही
डॉनच्या वृत्तानुसार, ते म्हणाले की पाकिस्तानी बँका तेल उद्योगाच्या वतीने एलसी उघडत आहेत, परंतु त्यांच्या सहयोगी बँका कर्ज संरक्षण देत नाहीत. पेट्रोलियम विभागाने पंतप्रधान कार्यालय आणि अर्थमंत्र्यांना पाठवलेल्या तेल उद्योगाच्या अहवालात म्हटले आहे, “दुर्दैवाने, मर्यादित कर्ज सुविधा, उच्च महागाई आणि रुपया-डॉलरमधील वाढती तफावत यामुळे देशाचा इंधन पुरवठा आता गंभीरपणे धोक्यात आला आहे.”

Advertisement

कमकुवत तेल उद्योग
तेल उद्योगाने सरकारला सांगितले आहे की आर्थिक संकटामुळे तेल उद्योग अत्यंत असुरक्षित आणि नाजूक बनला आहे आणि त्यामुळे “पुरवठा साखळी खंडित” होऊ शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply