Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

युक्रेनसोबतच्या युद्धादरम्यान पुतिनने उचललं असं पाऊल; अवघं जग झालं थक्क

मुंबई –  युक्रेनसोबतच्या (Ukraine) युद्धादरम्यान रशियाने (Russia) मोठे पाऊल उचलले आहे. रशियाने 1000 किमी अंतराच्या हायपरसॉनिक झिरकॉन क्रूझ क्षेपणास्त्राची यशस्वी चाचणी केली आहे. रशियाच्या संरक्षण मंत्रालयाने ही माहिती दिली आहे. पांढऱ्या समुद्रात या क्षेपणास्त्राने अचूकतेने लक्ष्य भेदले. मंत्रालयाने जारी केलेल्या व्हिडीओनुसार, हे बॅरेंट सी वरून काढण्यात आले होते.

Advertisement

युक्रेन युद्धात रशियाचे मोठे नुकसान
हे क्षेपणास्त्र आवाजाच्या वेगापेक्षा 9 पट जास्त आहे. रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन (Vladimir Putin) म्हणाले की, त्याच्या तैनातीमुळे देशाच्या लष्करी क्षमतेत आणखी सुधारणा होईल. युक्रेनविरुद्ध 3 महिन्यांपासून सुरू असलेल्या युद्धात रशियाला मोठा फटका बसला आहे. मोठ्या प्रमाणात जवान शहीद झाले आहेत. यानंतर रशियाने हायपरसॉनिक क्षेपणास्त्रांच्या विकासाला वेग दिला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

रशियाने झिरकॉन क्षेपणास्त्राची चाचणी घेण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. पांढर्‍या समुद्रातील अॅडमिरल गोर्शकोव्ह फ्रिगेटने गेल्या वर्षी झिरकॉन क्रूझ क्षेपणास्त्र सोडले होते. पाश्चात्य देशांसोबतच्या तणावाच्या पार्श्वभूमीवर रशिया आपल्या शस्त्रास्त्रांच्या ताफ्यात सातत्याने आधुनिकीकरण करत आहे. गेल्या महिन्यात रशियाने सरमत नावाच्या अणु-सक्षम आंतरखंडीय बॅलिस्टिक क्षेपणास्त्राची चाचणी केली, जे 10 किंवा त्याहून अधिक शस्त्रे वाहून नेण्यास आणि अमेरिकेवर हल्ला करण्यास सक्षम आहे. 2014 मध्ये युक्रेनच्या क्राइमीन द्वीपकल्पावर कब्जा केल्यापासून, रशियाने क्षेपणास्त्र तंत्रज्ञानातील आपल्या पराक्रमाची जगाला आठवण करून देण्यासाठी उच्च-प्रोफाइल शस्त्रास्त्रांच्या चाचण्या सुरू ठेवल्या आहेत.

Advertisement

झेलेन्स्कीने विजयाचा दावा केला
दरम्यान, युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी शुक्रवारी आपल्या दोन भाषणांमध्ये देशाच्या पूर्वेकडील सर्वात घातक युद्ध आणि युक्रेन युद्धात रशियन सैन्यावर अंतिम विजय घोषित केला. “युक्रेन हा असा देश आहे ज्याने रशियन सैन्याच्या विलक्षण सामर्थ्याचे मिथक मोडले आहे,” झेलेन्स्की म्हणाले. एक सैन्य, जे काही दिवसात कोणालाही पराभूत करू शकेल असा विश्वास होता. “आता रशिया संपूर्ण देश ताब्यात घेण्याचा प्रयत्न करीत आहे, परंतु आम्ही युक्रेनच्या भविष्याबद्दल विचार करण्यासाठी अधिक मजबूत स्थितीत आहोत, जे संपूर्ण जगासाठी खुले असेल,”असं झेलेन्स्की म्हणाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply