Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रशियाने पश्चिमी देशांना धमकावले..! म्हणाला, ‘तसे’ करणे कुणालाच शक्य नाही; जाणून घ्या..

दिल्ली – युक्रेन युद्धाने आता चौथ्या महिन्यात (Russia Ukraine War) प्रवेश केला आहे. रशियाला एकाकी पाडण्याचे पाश्चात्य देशांचे प्रयत्न सुरू आहेत. दरम्यान, रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन (Vladimir Putin) यांनी पश्चिमेला इशारा दिला, की असे प्रयत्न करणारे स्वत:चेच नुकसान करून घेतील. त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले, की रशियाला वेगळे (Isolate) करणे अशक्य आहे. युद्धामुळे जागतिक अन्न आणि इंधन पुरवठा गंभीरपणे प्रभावित झाला आहे. मात्र, पुतिनचे धोरण बदलण्याची चिन्हे दिसत नाहीत.

Advertisement

पुतीन गुरुवारी युरेशियन इकॉनॉमिक फोरमच्या सदस्यांबरोबर संवाद साधत होते. ज्यामध्ये अनेक माजी सोव्हिएत राष्ट्रांचा समावेश आहे. ते म्हणाले की आधुनिक जगात हे अशक्य, पूर्णपणे अवास्तव आहे. रशियन अध्यक्षांनी महागाई, वाढती बेरोजगारी, पुरवठा साखळी तुटणे आणि अन्नासारख्या संवेदनशील क्षेत्रातील जागतिक संकटाची तीव्रता यावरही मत व्यक्त केले. पाश्चिमात्य देशांसमोरील आव्हानेही त्यांनी सांगितली.

Advertisement

पुतिन म्हणाले की हा विनोद नाही. आर्थिक आणि राजकीय संबंधांच्या संपूर्ण व्यवस्थेवर परिणाम करणारी ही गंभीर बाब आहे. त्यांनी रशियन साठे ताब्यात घेण्यासाठी इतर देशांवरही जोरदार टीका केली. ते म्हणाले की, दुसऱ्यांकडून चोरलेल्या संपत्तीने कधीच फायदा होत नाही. दरम्यान, युक्रेनच्या (Ukraine) व्होलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी रशियावर डॉनबासमध्ये नरसंहाराचा प्रयत्न केल्याचा आरोप केला आहे.

Loading...
Advertisement

त्याच वेळी, जर्मनीचे (Germany) चांसलर ओलाफ स्कोल्झ म्हणाले की, रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन यांना युक्रेनमधील युद्ध जिंकण्याची परवानगी दिली जाऊ शकत नाही. त्यांनी रशियन इंधनावरील (Russian Fuel) कोणतेही अवलंबित्व संपविण्याचे आवाहन केले. स्कोल्झ म्हणाले, की केवळ युक्रेनची प्रतिष्ठा पण धोक्यात नाही तर कायद्याखालील प्रणाली देखील आहे जी हिंसाचारावर बंदी घालते आणि स्वातंत्र्य, सुरक्षा आणि समृद्धीची हमी देते.

Advertisement

Ukraine War : युक्रेनच्या अध्यक्षांचे जागतिक नेत्यांना आवाहन; सांगितला रशियाला अडचणीत आणण्याचा प्लान..

Advertisement

रशिया भडकणार..! ‘त्यासाठी’ युरोपीय देशात नाटोने आखलाय वेगळाच प्लान; जाणून घ्या, डिटेल..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply