Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ कारणाने पुतिनने घेतली दहशत: आता आंघोळीलाही घाबरतो; जाणुन घ्या प्रकरण

दिल्ली – द सनच्या (The Sun) वृत्तानुसार, युक्रेनचे चीफ ऑफ डिफेन्स इंटेलिजन्स किर्लो बुडानोव यांनी सांगितले की, रशियाचे (Russia) अध्यक्ष पुतिन (Putin) यांच्या हत्येचा प्रयत्न फसला होता. पुतिन यांच्यावर प्राणघातक हल्ला झाला पण हा प्रयत्न व्यर्थ गेला, असे ते म्हणाले. बुडानोव यांनी सांगितले की, हा प्रयत्न सुमारे 2 महिन्यांपूर्वी करण्यात आला होता. मात्र, यामागे कोणाचा हात आहे, पुतिन यांच्यावर कुठे हल्ला झाला याबाबत कोणतीही माहिती नसल्याचे सांगत त्यांनी या हल्ल्यामागील कट उघड करण्यास नकार दिला.

Advertisement

ब्रिटनमधील अझरबैजानमध्येही पुतिन यांच्या हत्येचा प्रयत्न झाला होता. पुतिन आता आपल्या जीवनाबद्दल खूप चिंतित आहेत आणि कोणत्याही प्रवासापूर्वी खूप विचार केला जातो. पुतीनचे स्नायपर्स नेहमी सतर्क असतात आणि कोणत्याही धोक्यापूर्वी शत्रूला ओळखतात. अहवालानुसार, आता पुतिनचे अन्न टाकण्यापूर्वी, एक टीम त्याच्या अन्नाची चाचणी करते जेणेकरून कोणत्याही प्रकारची भेसळ झाली नाही. पुतिन यांना अन्नात विष देऊन त्यांचा जीव घेण्याचा धोका आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पोहायला जाण्यापूर्वीच पुतिन यांचा पूल बारकाईने तपासला जातो. त्यांच्यावर रासायनिक हल्ला होण्याचाही धोका आहे. हेच कारण आहे की पूलचे पाणी पूर्णपणे तपासले गेले आहे, याचा अर्थ आता रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष आंघोळ करण्यास घाबरत आहेत. फेब्रुवारीमध्ये शेवटच्या प्रयत्नापूर्वी पुतिन यांच्या हत्येचे आणखी चार प्रयत्न झाले आहेत. चार वेळा रशियन राष्ट्राध्यक्षांनी मृत्यूला पराभूत करून आपला जीव वाचवण्यात यश मिळवले असले तरी.

Advertisement

2002 मध्ये पुतिन यांच्या अझरबैजान दौऱ्यात असताना त्यांच्यावर हल्ला झाला होता. या हल्ल्यानंतर एका इराकी व्यक्तीलाही हत्येचा कट रचल्याप्रकरणी अटक करण्यात आली होती. त्यानंतर आरोपींचे चेचेन फायटर आणि अफगाणिस्तानशी संबंध असल्याचे समोर आले. या प्रकरणात, इराकी व्यक्तीला 10 वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षाही झाली आहे. यानंतर नोव्हेंबर 2002 मध्ये पुतिन यांच्या हत्येचा पुन्हा प्रयत्न झाला आणि त्यांच्या मार्गात बॉम्ब ठेवून कार उडवण्याचा कट रचला गेला. मात्र, हा प्रयत्नही अयशस्वी ठरला.

Advertisement

2003 मध्ये ब्रिटीश पोलिसांनी पुतीन यांच्या हत्येचा कट उधळून लावला. याप्रकरणी दोन संशयितांना अटकही करण्यात आली होती, मात्र नंतर दोन्ही आरोपी शिक्षा न होता रशियाला परतले. यानंतर, 2012 मध्ये, एका चेचन बंडखोराने दावा केला होता की, रशियाच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या हत्येचा कट रचल्यानंतर एका दहशतवाद्याला युक्रेनच्या ओडेसा येथून अटक करण्यात आली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply