Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Quad Summit: पीएम मोदींनी क्वाड बैठकीत ‘या’ मुद्द्यांवर दिली मोठी प्रतिक्रीया; म्हणाले, आम्ही..

दिल्ली –  पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) मंगळवारी टोकियो (Tokiyo) येथे झालेल्या क्वाड देशांच्या तिसर्‍या बैठकीत( Quad Summit 2022)  सहभागी झाले होते आणि त्यादरम्यान ते म्हणाले की क्वाडने अशा परिस्थितीत जगासमोर स्वतःसाठी एक महत्त्वाचे स्थान निर्माण केले आहे. कमी कालावधी. आज क्वाडची व्याप्ती वाढली आहे, त्याचे स्वरूप प्रबळ आहे. आमचा परस्पर विश्वास आणि आमचा संकल्प लोकशाही शक्तींना नवी ऊर्जा आणि उत्साह देत आहे.

Advertisement

ऑस्ट्रेलियाच्या पंतप्रधानांचे अभिनंदन
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी क्वाड लीडर्स समिटमध्ये ऑस्ट्रेलियाचे नवे पंतप्रधान अँथनी अल्बानीज यांचे अभिनंदन केले. पंतप्रधान मोदी म्हणाले, ‘सर्वप्रथम, मी (ऑस्ट्रेलियन) पंतप्रधान अँथनी अल्बानीज यांचे अभिनंदन करतो आणि निवडणूक जिंकल्याबद्दल माझ्या शुभेच्छा देतो. शपथ घेतल्यानंतर 24 तासांनंतर तुमची आमच्यात असलेली उपस्थिती चतुर्भुज मैत्रीची ताकद आणि त्याबद्दलची तुमची वचनबद्धता दर्शवते.

Advertisement

क्वाडची व्याप्ती वाढली आहे: पंतप्रधान मोदी
टोकियोमध्ये झालेल्या क्वाड कंट्रीजच्या बैठकीत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले, ‘एवढ्या कमी कालावधीत ‘क्वाड’ ग्रुपने जागतिक स्तरावर महत्त्वाचे स्थान निर्माण केले आहे. आज ‘क्वॉड’ची व्याप्ती अधिक व्यापक झाली आहे आणि स्वरूप प्रभावी झाले आहे. आमचा परस्पर विश्वास, दृढनिश्चय लोकशाही शक्तींना नवी ऊर्जा आणि उत्साह देत आहे.

Advertisement

पीएम मोदींनी सांगितले क्वाडचा फायदा काय?
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले, ‘क्वाड स्तरावरील आमचे परस्पर सहकार्य मुक्त, मुक्त आणि सर्वसमावेशक ‘इंडो पॅसिफिक क्षेत्रा’ला प्रोत्साहन देत आहे. जो आपल्या सर्वांचा समान हेतू आहे. ते पुढे म्हणाले, ‘कोविड-19 ची प्रतिकूल परिस्थिती असूनही, आम्ही लस वितरण, हवामान कृती, पुरवठा साखळी लवचिकता, आपत्ती प्रतिसाद, आर्थिक सहकार्य अशा अनेक क्षेत्रात परस्पर समन्वय वाढवला आहे. हे इंडो-पॅसिफिकमध्ये शांतता, समृद्धी आणि स्थिरता सुनिश्चित करत आहे.

Loading...
Advertisement

ऑस्ट्रेलियन पंतप्रधानांनी हे विधान केले
ऑस्ट्रेलियाचे नवे पंतप्रधान अँथनी अल्बानीज क्वाड समिटमध्ये म्हणाले, ‘माझे सरकार तुमच्या देशांसोबत काम करण्यासाठी वचनबद्ध आहे. नवीन ऑस्ट्रेलियन सरकार आर्थिक, सायबर, ऊर्जा, आरोग्य आणि पर्यावरणीय सुरक्षेद्वारे हवामान बदलांना संबोधित करणे आणि अधिक लवचिक इंडो-पॅसिफिक प्रदेश तयार करण्यास प्राधान्य देते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

जो बिडेन रशियाबद्दल काय म्हणाले?
अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन म्हणाले, ‘अमेरिका इंडो-पॅसिफिकमध्ये मजबूत, स्थिर आणि कायमचा भागीदार असेल. आम्ही इंडो-पॅसिफिकची शक्ती आहोत. जोपर्यंत रशिया युद्ध चालू ठेवतो तोपर्यंत आम्ही भागीदार राहू आणि जागतिक प्रतिसादाचे नेतृत्व करू. आमच्याकडे असलेली सामायिक मूल्ये आणि दृष्टी यासाठी आम्ही एकत्र आहोत. क्वाडकडे खूप काम आहे. हा प्रदेश शांततापूर्ण आणि स्थिर ठेवण्यासाठी, या साथीच्या रोगाचा सामना करण्यासाठी आणि त्यानंतर येणाऱ्या हवामान संकटाला तोंड देण्यासाठी आम्हाला खूप काम करायचे आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply