Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मोठी बातमी! ‘त्या’ प्रकरणानंतर सौदी अरेबियाने भारतावर घातली बंदी; जाणुन घ्या प्रकरण

दिल्ली –  कोविड-19 चा (COVID 19) पुन्हा प्रसार आणि गेल्या काही आठवड्यांपासून दैनंदिन कोविड संसर्गाच्या संख्येत झपाट्याने वाढ झाल्याने सौदी अरेबियाने (Saudi Arabia) आपल्या नागरिकांना भारतासह (India) सोळा देशांमध्ये प्रवास करण्यास बंदी घातली आहे.

Advertisement

गल्फ न्यूजच्या वृत्तानुसार, सौदी अरेबियाच्या नागरिकांना प्रवास करण्यास बंदी असलेल्या सोळा देशांमध्ये भारत, लेबनॉन, सीरिया, तुर्की, इराण, अफगाणिस्तान, येमेन, सोमालिया, इथिओपिया, डेमोक्रॅटिक रिपब्लिक ऑफ कांगो, लिबिया, इंडोनेशिया, व्हिएतनाम, आर्मेनिया यांचा समावेश आहे. , बेलारूस आणि व्हेनेझुएला यांचा समावेश आहे.

Advertisement

सौदी अरेबियाने जाहीर केले की या 16 देशांव्यतिरिक्त, जे सौदी नागरिक गैर-अरब देशांमध्ये प्रवास करू इच्छितात त्यांच्याकडे पासपोर्ट सहा महिन्यांपेक्षा जास्त काळ वैध असणे आवश्यक आहे. त्यात पुढे म्हटले आहे की, सौदी गॅझेटनुसार अरब देशांमध्ये जाण्यासाठी पासपोर्टची वैधता किमान तीन महिने असावी.

Advertisement

इतर गल्फ कोऑपरेशन कौन्सिल (GCC) देशांमध्ये प्रवास करणाऱ्या नागरिकांकडे किमान तीन महिन्यांसाठी वैध असलेले राष्ट्रीय ओळखपत्र असणे आवश्यक आहे, असेही त्यांनी जाहीर केले. प्रवासासाठी मूळ ओळखपत्र आणि कुटुंब नोंदणी अनिवार्य आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

शिवाय, सौदी अरेबियाच्या आरोग्य मंत्रालयाने जनतेला आश्वासन दिले आहे की आतापर्यंत देशात मंकीपॉक्सचा एकही रुग्ण आढळलेला नाही. प्रतिबंधात्मक आरोग्याचे उप-आरोग्य मंत्री अब्दुल्ला असिरी यांनी म्हटले आहे की, मंकीपॉक्सच्या कोणत्याही संशयित प्रकरणांवर लक्ष ठेवण्याची आणि शोधण्याची क्षमता राज्यामध्ये आहे आणि नवीन प्रकरण समोर आल्यास संसर्गाशी लढण्यासाठी देखील तयार आहे.

Advertisement

“आतापर्यंत, मानवांमध्ये संक्रमणाची प्रकरणे फारच मर्यादित आहेत, आणि म्हणून ज्या देशांमध्ये प्रकरणे आढळली आहेत तेथेही याचा उद्रेक होण्याची शक्यता फारच कमी आहे,” तो म्हणाला.

Advertisement

दरम्यान, जागतिक आरोग्य संघटनेने (WHO) 11 देशांमध्ये मंकीपॉक्सच्या 80 प्रकरणांची पुष्टी केली आहे आणि सांगितले की ते प्रादुर्भावाची व्याप्ती आणि कारण अधिक चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यासाठी काम करत आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply