Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

तिसऱ्या महायुद्धाची झाली सुरुवात?; इस्रायलने ‘या’ देशावर केला हल्ला, इतक्या लोकांचा मृत्यू

दिल्ली –  सीरियाच्या (Syria) संरक्षण मंत्रालयाने दमास्कसमध्ये इस्रायलच्या (Israel) पृष्ठभागावरून जमिनीवर मारा करणाऱ्या क्षेपणास्त्रांने तीन जण ठार झाल्याची माहिती दिली आहे. सीरियाच्या सरकारी वृत्तसंस्थेने लष्करी सूत्रांच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, इस्रायलच्या हल्ल्यात तीन जण ठार झाले असून इमारतींचे नुकसान झाले आहे. सीरियन एअर डिफेन्स एजन्सीच्या म्हणण्यानुसार, ही क्षेपणास्त्रे इस्रायलच्या नियंत्रणाखालील गोलान हाइट्सवरून आली आहेत.

Advertisement

3 ठार तर 4 जखमी

Advertisement

सीरियन ऑब्झर्व्हेटरी फॉर ह्युमन राइट्स वॉर मॉनिटरने दिलेल्या माहितीनुसार, या हल्ल्यात तीन जण ठार झाले असून सीरियन हवाई संरक्षण दलाचे चार सदस्य जखमी झाले आहेत. वेधशाळेच्या म्हणण्यानुसार, इस्त्रायली हल्ल्यांनी दमास्कसजवळील इराणी लक्ष्य आणि शस्त्रास्त्रांच्या डेपोला लक्ष्य केले, त्यानंतर आग लागली. घटनास्थळी रुग्णवाहिका येताना दिसली.

Advertisement

27 एप्रिल रोजी इस्रायलच्या हल्ल्यात 10 सैनिक ठार

Loading...
Advertisement

यापूर्वी 27 एप्रिल रोजी मध्य सीरियामध्ये इस्रायलने 2022 च्या सुरुवातीपासून केलेल्या सर्वात प्राणघातक हल्ल्यात सहा सैनिकांसह 10 सैनिक ठार झाले होते. इस्त्रायली सैन्य सीरियातील इराणशी संबंधित लक्ष्यांवर सतत हल्ले करत असल्याचे अहवालात म्हटले आहे. इस्रायलने आपला कट्टर शत्रू इराणला आपल्या दारात पाय रोवण्यापासून रोखण्यासाठी हे हल्ले आवश्यक असल्याचे म्हटले आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सीरियामध्ये अनेक वर्षांपासून युद्ध सुरू आहे

Advertisement

लेबनीज शिया दहशतवादी गट हिजबुल्लासह तेहरान-समर्थित सैन्याने 2011 मध्ये सुरू झालेल्या सीरियन गृहयुद्धात अध्यक्ष बशर अल-असाद यांना मदत करण्यासाठी तैनात केल्यापासून सीरियामध्ये त्यांची उपस्थिती जाणवली आहे. सीरियामध्ये अनेक वर्षांपासून संघर्ष सुरू आहे, ज्यामुळे लाखो लोक बेघर झाले आहेत आणि आतापर्यंत 5 लाखांहून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply