Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

सर्वसामान्यांना दिलासा: खाद्यतेल स्वस्त होणार!; जाणून घ्या कधी अन् कसं

दिल्ली –  देशातील पाम तेलासह (Palm oil) इतर खाद्यतेलाच्या किमतीत घट होण्याची शक्यता आहे. इंडोनेशियाने (Indonesia) पाम तेलाच्या निर्यातीवरील बंदी उठवल्यास असे होईल. इंडोनेशियाने 23 मे पासून पाम तेलाच्या निर्यातीवर बंदी घालण्याचा निर्णय घेतला आहे. इंडोनेशियाचे राष्ट्रपती जोको विडोडो यांनी गुरुवारी ही घोषणा केली. इंडोनेशियाच्या खासदारांनी सरकारला निर्यात बंदीचा आढावा घेण्याचे आवाहन केल्यानंतर हा निर्णय घेण्यात आला आहे.

Advertisement

मनीकंट्रोल डॉट कॉमने दिलेल्या वृत्तात वृत्तसंस्था रॉयटर्सचा हवाला देत म्हटले आहे की, कायद्याच्या निर्मात्यांनी सरकारला आवाहन केले आहे की, पाम उद्योगाचे म्हणणे आहे की जर बंदी लवकर उठवली गेली नाही तर देशातील पाम तेलाचे उत्पादन ठप्प होऊ शकते. देशात पामतेल साठवण्यासाठी जागा शिल्लक नाही. त्यामुळे आता निर्यातबंदीचा आढावा घेतला पाहिजे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

28 एप्रिल रोजी संचारबंदी लागू करण्यात आली होती
विशेष म्हणजे इंडोनेशिया हा जगातील सर्वात मोठा पाम तेल उत्पादक देश आहे. गेल्या महिन्यात, 28 एप्रिल रोजी, इंडोनेशियाने देशातील वाढत्या किमती रोखण्यासाठी क्रूड पाम तेल आणि त्यातील काही डेरिव्हेटिव्ह उत्पादनांच्या निर्यातीवर बंदी घातली. इंडोनेशियातून पामतेलाची निर्यात सुरू झाल्यानंतर या देशांमध्ये खाद्यतेलाच्या किमती पुन्हा एकदा खाली येण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

इंडोनेशियामध्ये सहा दशलक्ष टन पामतेल साठवण्याची क्षमता आहे. मे महिन्याच्या सुरुवातीपर्यंत देशात 5.8 दशलक्ष टन पामतेल जमा झाले होते. इंडोनेशियाच्या एकूण पामतेल उत्पादनापैकी केवळ 35 टक्के उत्पादन इंडोनेशियाच्या देशांतर्गत बाजारपेठेत वापरले जाते. इंडोनेशिया पाम ऑइल असोसिएशनचे सरचिटणीस एडी मारटोनो म्हणतात की काही कंपन्यांनी पाम फळ घेणे बंद केले आहे आणि त्यांच्या स्वतःच्या शेतात वृक्षारोपणाचे कामही मंद केले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply