Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोनाचे जबरदस्त थैमान..! एकाच दिवसात सापडले अडीच लाख रुग्ण; पहा, कुठे आहे ‘ही’ भीषण परिस्थिती

दिल्ली – उत्तर कोरियामध्ये (North Korea) सध्या कोरोनामुळे हाहाकार उडाला आहे. ताज्या आकडेवारीनुसार, एका आठवड्यात देशातील कोरोना बाधितांची संख्या 20 लाखांच्या जवळ पोहोचली आहे. गेल्या 24 तासांत कोविड-19 च्या 2,62,270 हून अधिक नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे. त्याच वेळी, उत्तर कोरियाच्या अँटी-व्हायरस मुख्यालयाने 24 तासांत केवळ 1 रुग्णाचा मृत्यू झाल्याची नोंद केली आहे. बुधवारी एकूण मृतांची संख्या 63 वर पोहोचली. या आकडेवारीवर तज्ज्ञ प्रश्न उपस्थित करत आहेत.

Advertisement

उत्तर कोरियामध्ये एकाच दिवसात मोठ्या संख्येने रुग्ण कोरोनाचे रुग्ण (Corona Patient) सापडले आहेत. पण आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे मृतांची संख्या तुलनेने खूप कमी आहे. अशा परिस्थितीत मृतांची आकडेवारी जाणूनबुजून लपवली जात आहे की काय अशी शंका जगभरातील तज्ज्ञ व्यक्त करत आहेत. कोरियन सेंट्रल न्यूज एजन्सीनुसार, एप्रिलच्या अखेरीस, 1.98 दशलक्षाहून अधिक लोक तापासारख्या लक्षणांनी ग्रस्त होते. मात्र सरकारने कमी आकडेवारी दिली होती.

Advertisement

वृत्तसंस्थेनुसार, उत्तर कोरियामध्ये सध्या किमान 7,40,160 लोक क्वारंटाइनमध्ये आहेत. उत्तर कोरियाने गेल्या गुरुवारी मान्य केले की देशाची राजधानी प्योंगयांगमध्ये मोठ्या संख्येने लोकांना ओमिक्रॉनने (Omicron) संक्रमित केले आहे. त्याचवेळी देशाचे नेते किम जोंग उन यांनी सरकारी अधिकाऱ्यांवर निष्काळजीपणाचा आरोप करत त्यांना खडसावले आहे. उत्तर कोरियाने संयुक्त राष्ट्र समर्थित ‘कोव्हॅक्स’ (Covax) लस वितरण कार्यक्रमाची मदत घेण्याची ऑफर देखील नाकारली. अशा परिस्थितीत देशातील मोठ्या लोकसंख्येला ही लस मिळू शकलेली नाही. वृत्तसंस्थेनुसार, एवढ्या मोठ्या संख्येने लोकांना एकाच वेळी संसर्ग झाल्यामुळे देशाची आरोग्य व्यवस्था कोलमडली आहे.

Loading...
Advertisement

हार्वर्ड मेडिकल स्कूलमधील आरोग्य तज्ज्ञ पार्कचे म्हणणे आहे की, देशातील कोरोना बाधितांची वाढती संख्या आणि आरोग्य सुविधा पाहता सुमारे 10 हजार लोकांचा मृत्यू झाला असेल असा अंदाज आहे. त्याच वेळी, दक्षिण कोरियाचे राष्ट्राध्यक्ष युन सुक येओल यांचे उपराष्ट्रीय सुरक्षा मार्गदर्शक किम ताए-ह्यो म्हणतात की उत्तर कोरिया अमेरिकेऐवजी (America) आपला मित्र देश चीनची (China) मदत घेऊ शकतो.

Advertisement

कोरोना अपडेट : कोरोनातून मिळाला मोठा दिलासा.. देशभरात सापडलेत इतके नवे रुग्ण

Advertisement

चीन-कोरियामध्ये कोरोनाचे थैमान.. भारतात सापडलेत ‘इतके’ नवे रुग्ण; जाणून घ्या, महत्वाची माहिती..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply