Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारीच की.. ‘त्यामध्ये’ भारताने केलीय जबरदस्त कामगिरी; जाणून घ्या, बातमी तुमच्यासाठीही आहे महत्वाची..

मुंबई – मोबाइल इंटरनेट स्पीडच्या (Mobile Internet Speed) बाबतीत देशाने जगभरात जबरदस्त कामगिरी केली आहे. ऊकला स्पीडटेस्ट ग्लोबल इंडेक्सनुसार, एप्रिल 2022 मध्ये सरासरी मोबाइल इंटरनेट स्पीडसाठी जागतिक क्रमवारीत भारताने कामगिरीत आणखी सुधारणा केली आहे. भारतातील मध्यवर्ती स्थिर ब्रॉडबँड गतीमध्ये थोडीशी घट झाली आहे, परंतु मध्यवर्ती मोबाइल डाउनलोड गतीमध्येही (Mobile Download Speed) वाढ झाली आहे. एकूण सरासरी फिक्स्ड ब्रॉडबँड स्पीडमध्ये (Fixed Broadband Speed) भारताची जागतिक पातळीवर चार रँक कमी होऊन एप्रिलमध्ये 76 झाली आहे, जी मार्चमध्ये 72 होती. निर्देशांक अहवालात पुढे असे म्हटले आहे की संयुक्त अरब अमिरात (UAE) आणि सिंगापूर हे अनुक्रमे मोबाइल ब्रॉडबँड आणि फिक्स्ड ब्रॉडबँड कामगिरीसाठी जागतिक क्रमवारीत अव्वल आहेत.

Advertisement

ऊकलाने एप्रिल 2022 महिन्यासाठी स्पीडटेस्ट ग्लोबल इंडेक्स (Speed test Global Index) जारी केला आहे. निर्देशांकात, भारताने सरासरी मोबाइल स्पीडमध्ये दोन क्रमाकांनी झेप घेतली असून, मार्चमधील 120 वरून एप्रिलमध्ये 118 वर पोहोचला आहे. भारतातील सरासरी मोबाइल डाउनलोड गती मार्चमध्ये 13.67 एमबीपीएसवरून एप्रिलमध्ये 14.19 एमबीपीएसपर्यंत वाढली आहे. सरासरी निश्चित ब्रॉडबँड स्पीडच्या संदर्भात, देश एप्रिलमध्ये 76 व्या क्रमांकावर, मार्चमध्ये 72 वरून चार क्रमांकांवर आला आहे. भारतातील सरासरी स्थिर ब्रॉडबँड स्पीड एप्रिलमध्ये 48.09Mbps पर्यंत घसरला आहे जो एका महिन्यापूर्वी 48.15Mbps होता.

Advertisement

या निर्देशांकात आघाडीवर असलेले देश मध्य-पूर्वेकडील देश UAE आणि सिंगापूर होते. 134.48 Mbps च्या सरासरी मोबाइल डाउनलोड स्पीडसह मोबाइल ब्रॉडबँडमध्ये संयुक्त अरब अमिराती अव्वल क्रमांकावर आहे. 207.61 Mbps च्या सरासरी स्थिर ब्रॉडबँड डाउनलोड गतीसह सिंगापूर निश्चित ब्रॉडबँडमध्ये अव्वल आहे.

Loading...
Advertisement

एप्रिल 2022 मध्ये युक्रेन आणि पापुआ न्यू गिनी हे सर्वात जास्त फायदा मिळवणारे होते. सरासरी मोबाइल ब्रॉडबँड डाउनलोड कार्यप्रदर्शनासाठी युक्रेन हा रँकमध्ये सर्वात मोठा फायदा मिळवणारा होता आणि पापुआ न्यू गिनीने एप्रिल 2022 मध्ये निश्चित ब्रॉडबँड कामगिरीसाठी रँकमध्ये आघाडीवर राहिला. मंगळवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी भारतीय दूरसंचार नियामक प्राधिकरण (TRAI) च्या रौप्य महोत्सवी समारंभात घोषणा केली की दशकाच्या अखेरीस 6G दूरसंचार नेटवर्क सुरू करण्याचा विचार आहे. भारतीय दूरसंचार कंपन्या सध्या 5G टेलिकॉम नेटवर्क आणण्याच्या तयारीत आहेत.

Advertisement

आपणही हे ‘ट्राय’ केलंय का? पहा कोणत्या नेटवर्कवर कसा मिळतोय इंटरनेट स्पीड

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply