Take a fresh look at your lifestyle.

Pakistan News: पुन्हा हादरले पाकिस्तान; पहा कुठे झालाय आणखी एक हल्ला..!

कराची : कराचीतील खारदार भागातील बॉम्बे मार्केटमध्ये सोमवारी संध्याकाळी स्फोट झाला, त्यात एका महिलेचा मृत्यू झाला. त्याचवेळी 10 जण जखमी झाले. समा टीव्ही या वृत्तवाहिनीच्या वृत्तानुसार, जखमींना मदत करण्यासाठी पोलीस आणि बचाव अधिकारी तातडीने घटनास्थळी दाखल झाले आणि स्फोटाचे कारण शोधण्यास सुरुवात केली आहे. (An explosion took place in the Bombay market in Karachi’s Kharadar)

Advertisement

Advertisement

अहवालानुसार, स्फोटस्थळाच्या आसपासचा परिसर दाट लोकवस्तीचा आहे. कराचीचे प्रशासक मुर्तझा वहाब (Karachi Administrator Murtaza Wahab) यांनी सांगितले की, किमान सहा जणांना जखमी अवस्थेत जवळच्या रुग्णालयात नेण्यात आले आहे. मात्र, ही संख्या वाढू शकते, असे त्यांनी सांगितले. हॉस्पिटलच्या अधिकाऱ्यांनी नंतर पुष्टी केली की त्यांना एका महिलेचा मृतदेह सापडला होता तर 10 जण जखमी अवस्थेत आणले होते. वृत्तानुसार, स्फोटाचे नेमके कारण अद्याप समजू शकलेले नाही, परंतु स्थानिक लोकांचे म्हणणे आहे की हा स्फोट एखाद्या स्फोटक उपकरणामुळे झाला असावा. सिंधचे माहिती मंत्री शर्जील मेमन (Sindh Information Minister Sharjeel Memon) यांनी सांगितले की त्यांनी घटनास्थळी पोलिसांचा ताफा पाठवला आहे. “पोलिसांचा ताफा घटनास्थळी पोहोचला आहे. आम्हाला अधिक माहिती मिळताच आम्ही त्याबद्दल तपशील शेअर करू,” असे ते म्हणाले. स्फोटाच्या स्वरूपाबाबत अंदाज लावायला आवडणार नाही, असे ते म्हणाले.

Advertisement

Advertisement

यापूर्वी 12 मे रोजी सदर भागात झालेल्या बॉम्बस्फोटात एकाचा मृत्यू झाला होता तर 13 जण जखमी झाले होते. पाकिस्तानी तटरक्षक दलाचे वाहन संभाव्य लक्ष्य असल्याचे पोलिसांनी सांगितले होते. मात्र, वाहनातील जवानांना कोणतीही दुखापत झाली नाही. गेल्या महिन्यात कराची विद्यापीठाच्या (campus of Karachi University) कॅम्पसमध्ये कारमध्ये झालेल्या भीषण आत्मघातकी बॉम्बस्फोटात तीन चिनी नागरिकांसह किमान चार जण ठार झाले होते. या हल्ल्यात मृत्युमुखी पडलेल्या चिनी नागरिकांमध्ये दोन महिलांचाही समावेश आहे. या घटनेने जगभरातील लोकांचे लक्ष वेधून घेतले आणि सर्व स्तरातून त्याचा निषेध करण्यात आला.

Advertisement

पाकिस्तान इन्स्टिट्यूटने (Pakistan Institute recorded 16 terrorist attacks in the FATA) जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार एप्रिल महिन्यात एफएटीएमध्ये 16 दहशतवादी हल्ले झाले, ज्यात 21 सुरक्षा कर्मचारी, सात दहशतवादी आणि तीन नागरिकांसह 31 लोक मारले गेले, तर सहा सुरक्षा कर्मचारी आणि चार नागरिकांसह 10 लोक, जखमी झाले. याच महिन्यात खैबर पख्तुनख्वा (Khyber Pakhtunkhwa) (केपी) प्रांतात दहशतवाद्यांनी 10 हल्ले केले, ज्यात 12 सुरक्षा कर्मचारी आणि पाच नागरिकांसह 17 लोक ठार झाले, तर सहा लोक, तीन नागरिक आणि तीन सुरक्षा कर्मचारी जखमी झाले.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply