Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

देशात कोरोनाचा पहिला रुग्ण अन्.. किम जोंगचा मोठा निर्णय; चक्क संपुर्ण देशात आता..

मुंबई – उत्तर कोरियाने (North Korea) कोरोना संसर्गाच्या (Corona Virus) पहिल्या प्रकरणाची पुष्टी केली असून देशव्यापी लॉकडाऊनही (Lockdown) जाहीर केला आहे.

Advertisement

या लॉकडाऊनला हुकूमशहा किम जोंग उन (Kim Jong Un ) यांनी ‘गंभीर आणीबाणी’ असे नाव दिले आहे. यापूर्वी, उत्तर कोरियाने आतापर्यंत त्यात कोरोनाचे कोणतेही प्रकरण आढळून आल्यावर विश्वास ठेवण्यास नकार दिला होता. पण आता या प्रकरणालाच पुष्टी मिळाली असून निर्बंधही जाहीर करण्यात आले आहेत. उत्तर कोरियामध्ये यापूर्वीही कोरोना संसर्गाची अनेक प्रकरणे आढळून आल्याचा दावा काही अहवालांमध्ये करण्यात आला होता. कोरियन सेंट्रल न्यूज एजन्सीने सांगितले की, प्योंगयांगमध्ये आढळलेल्या रुग्णाला तापाची लक्षणे होती आणि तपासणीनंतर ओमिक्रॉन बीए.2 प्रकाराची पुष्टी झाली आहे.

Advertisement

किम जोंग उन यांनी गुरुवारी वरिष्ठ अधिकाऱ्यांची बैठक बोलावली आणि त्यानंतर कोरोना संकटाचा सामना करण्यासाठी लॉकडाऊनची घोषणा केली. किम जोंग उन यांनी आदेश दिले की सर्व शहरांमध्ये लॉकडाऊन लागू करण्यात यावे आणि निर्बंधांचे पालन करावे. मात्र, कोरियन नागरिकांवर कोणते निर्बंध घालण्यात आले आहेत, हे अद्याप समोर आलेले नाही. लॉकडाऊनची घोषणा करताना किम जोंग उन यांनी देश कोरोना संसर्गावर विजय मिळवेल अशी ग्वाही दिली. निर्माण झालेल्या परिस्थितीवर आम्ही मात करू आणि लवकरच त्यावर विजय मिळवू, असे ते म्हणाले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

मोठ्या प्रमाणावर संसर्ग पसरण्याची शक्यता; धोका वाढू शकतो

Advertisement

आतापर्यंत उत्तर कोरियामध्ये कोरोनाचे किती रुग्ण आढळले आहेत हे स्पष्ट झाले नाही, परंतु केवळ एका प्रकरणाची पुष्टी झाली आहे. देशात मोठ्या प्रमाणात संसर्गाची प्रकरणे आढळून आली असण्याची भीती आहे, त्यानंतरच लॉकडाऊन जाहीर करण्यात आला आहे.

Advertisement

वास्तविक उत्तर कोरियाची लोकसंख्या 25 दशलक्ष आहे आणि आतापर्यंत तेथे लसीकरण मोहीम राबवण्यात आलेली नाही. अशा स्थितीत त्याच्यासमोर मोठे संकट उभे राहू शकते, असे मानले जात आहे. सोल-आधारित प्रोफेसर लीफ एरिक इस्ले म्हणाले की प्योंगयांगने हे प्रकरण सार्वजनिकपणे कबूल केले आहे आणि तेथील आरोग्य व्यवस्था खूपच कमकुवत आहे.

Advertisement

याशिवाय लॉकडाऊनपासून संसर्गाचा सामना करण्याच्या धोरणावरही प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. चीनमध्ये कठोर लॉकडाऊन लागू करून शून्य कोविड केसची रणनीती अवलंबली गेली, परंतु ती यशस्वी होऊ शकली नाही. विशेष म्हणजे उत्तर कोरियाने जागतिक आरोग्य संघटना, रशिया आणि चीनने दिलेल्या लसींच्या ऑफर नाकारल्या होत्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply