Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Agriculture News: ७ फुटांच्या कोथिंबीरीचा रेकॉर्ड..! पहा कोणी घेतलेय असे भन्नाट पिक

Please wait..

लोहघाट (चंपावत): उत्तराखंड राज्यातील चंपावत येथील जीआयसी लोहघाटचे प्राचार्य श्याम दत्त चौबे यांनी उगवलेल्या सात फूट तीन इंच उंच कोथिंबीरीच्या रोपट्याला लिम्का बुक ऑफ रेकॉर्डमध्ये स्थान मिळाले आहे. गेल्या वर्षी चौबे यांनी त्यांच्या शिक्षिका पत्नी सुशीला चौबे यांच्या मदतीने छमनिया लोहघाट येथील त्यांच्या फार्म हाऊसमध्ये पंत हरितिमा प्रजातीचे रोपटे लावले होते. त्याची अशी उंची झाली होती. (seven feet coriander recorded in limca book of records)

Advertisement

Advertisement
Loading...

याची पडताळणी कृषी अधिकारी, उद्यान अधिकारी आणि पंतनगर कृषी विद्यापीठाचे शास्त्रज्ञ डॉ. एम. पी. सिंग आदींनी केली. चौबे यांनी लिम्का बुक ऑफ रेकॉर्ड्सचे संपादक वत्सला कौल बर्नजी यांनी पाठवलेल्या प्रमाणपत्राचा हवाला दिला की, त्यांच्या कोथिंबीरीच्या रोपाला सर्वोत्तम लांबीसह रेकॉर्ड बुकमध्ये नाव देण्यात आले आहे. या यशाबद्दल शाळा परिवार, लोकप्रतिनिधी व परिसरातील शेतकऱ्यांनी आनंद व्यक्त केला आहे. चौबे यांनी त्यांच्या फार्म हाऊसमध्ये बॉटनिकल गार्डन विकसित केले असून त्यात धणे, माल्टा, पुलम, जर्दाळू, तुती, चुना, द्राक्षे, न्यूझीलंड किवी आणि विविध प्रजातींची फुलेही घेतली आहेत. चौबे यांनी लिम्का बुक ऑफ रेकॉर्डचे (limca book of records)  संपादक वत्सला कौल बर्नजी यांनी पाठवलेल्या प्रमाणपत्राचा हवाला दिला की, गेल्या वर्षी त्यांच्या फार्म हाऊसमध्ये (Farm House Kitchen Garden) उगवलेल्या ७ फूट ३ इंच कोथिंबीरचे नाव सर्वोत्कृष्ट उंचीसह रेकॉर्ड बुकमध्ये नोंदवले गेले आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply