Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

USA News: मेक्सिकोमध्ये आलेय भीषण संकट; हजारोंचे स्थलांतर, शाळाही केल्यात बंद

Please wait..

न्यूयॉर्क : गेल्या काही दिवसांपासून अमेरिकेत इतिहासातील सर्वात मोठी आग भडकत आहे. राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी ही आपत्ती घोषित केली आहे. जेणेकरून उत्तर न्यू मेक्सिकोच्या दुर्गम भागात अधिक मदत पाठवता येईल. जोरदार वाऱ्यामुळे आगीचा वेग वाढला आहे. याचा परिणाम लोकांच्या स्थलांतरावर झाला आहे. दक्षिण-पश्चिम अमेरिकेतील न्यू मेक्सिकोच्या पर्वतीय प्रांताचे गव्हर्नर मिशेल लुजन ग्रिशम यांनी सांगितले की, या प्रदेशात पसरलेल्या जंगलातील आगीमुळे सुमारे 6,000 लोकांना स्थलांतरित करावे लागले आहे. (America forest Fire In New Mexico Joe Biden Declared Disaster More Than 6000 People Forced To Evacuate)

Advertisement

Advertisement
Loading...

या राज्याच्या अग्निशमन अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, संपूर्ण प्रदेशात जोरदार वाऱ्यामुळे आग लवकरात लवकर लास वेगास आणि गॅलिनास कॅनियनमध्ये पसरली. वेगाने पसरणाऱ्या आगीमुळे लोकांचे स्थलांतर आणि रस्ता बंद करण्यासह मार्गात अनेक बदल करावे लागले आहेत. आठवडाभराहून अधिक काळ लागलेल्या या आगीच्या भक्ष्यस्थानी 30 हजार एकर जमीन गेली आहे. 1,020 अग्निशमन दल ते विझवण्यात गुंतले आहेत. यूएस नॅशनल फायर सेंटरने सांगितले की, आगीमुळे सुमारे 170 घरे उद्ध्वस्त झाली आहेत. न्यू मेक्सिकोसह पाच राज्यांमध्ये लागलेल्या भीषण आगीत सुमारे 436 चौरस मैल क्षेत्र जळून खाक झाले आहे. लोकांना अद्याप शहराबाहेर जाण्याचे आदेश देणे बाकी आहे, अनेक रहिवाशांनी त्यांच्या बॅग पॅक केल्या आहेत आणि जाण्यासाठी तयार आहेत आणि जिल्ह्यातील स्थानिक शाळांमधील वर्ग रद्द करण्यात आले आहेत.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply