Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून 33 लाख नागरिकांना 3 ते 7.5 हजारांची मदत; पहा का घेतलाय सरकारने असा निर्णय

Please wait..

कोलंबो : श्रीलंका सरकारने देशातील सध्याच्या आर्थिक संकटामुळे प्रभावित कमी उत्पन्न असलेल्या कुटुंबांना 3,000 ते 7500 रुपयांपर्यंत रोख मदत देण्याची घोषणा केली आहे. याबाबतचा निर्णय सोमवारी झालेल्या मंत्रिमंडळ बैठकीत घेण्यात आला. जुलैपर्यंत रोख मदत दिली जाईल. यासाठी जागतिक बँकेची मदत वापरली जाईल, असे व्यापार मंत्री शेहान सेमासिंघे यांनी सांगितले. (sri lanka crises and food issue government give subsidy and cash help to citizens)

Advertisement

Advertisement
Loading...

मंत्री म्हणाले की सुमारे 33 लाख कुटुंबे ओळखली गेली आहेत ज्यांना मे ते जुलै पर्यंत रोख मदत दिली जाईल. अल्प उत्पन्न असलेली कुटुंबे, वृद्ध, अपंग, जे गरीब मदतीसाठी पात्र आहेत, त्यांना देशातील चालू आर्थिक संकटाचा वाईट परिणाम झाला आहे. त्यांना ही मदत मिळेल. सरकारने या कुटुंबांची आणि इतरांची तात्काळ मदत मिळावी म्हणून प्रतीक्षा यादीवर ओळख करून दिली आहे. निवेदनानुसार, वृद्ध भत्ता, किडनी रुग्ण भत्ता आणि अपंगत्व भत्ता यासारख्या विविध श्रेणींमध्ये कमी उत्पन्न असलेल्या कुटुंबांमध्ये 3 हजार ते 7500 रुपयांची रक्कम वितरीत केली जाईल. जागतिक बँक श्रीलंकेला आर्थिक आणि तांत्रिक मदत करत आहे. रोख रक्कम फक्त बँक खात्यांद्वारे दिली जाईल. बँक खाते नसलेल्या कोणत्याही पात्र व्यक्तीला कळवले जाईल आणि ते खाते सरकारच्या संबंधित अधिकाऱ्यांकडून लगेच उघडले जाईल. दरम्यान, पंतप्रधान महिंदा राजपक्षे यांच्या कार्यालयाने घोषणा केली आहे की चीन श्रीलंकेला औषध, अन्न, इंधन आणि इतर आवश्यक वस्तू खरेदी करण्यासाठी 300 दशलक्ष युआन (345 कोटींहून अधिक) देईल. या महिन्याच्या सुरुवातीला राजपक्षे यांच्या चीनचे पंतप्रधान ली केकियांग यांच्याशी झालेल्या फोनवरील संभाषणानंतर हे पाऊल उचलण्यात आले आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply