Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Shah rukh Khan: किंग खानचे क्रिकेट स्टेडियम क्लिक करून पहा की; अमेरिकेत करणार जागतिक मैदान

Please wait..

मुंबई : फिल्म सुपरस्टार शाहरुख खान (Shah rukh Khan) हा क्रिकेटचा मोठा चाहता आहे हे सर्वांनाच माहीत आहे. एखाद्या अभिनेत्यासाठी क्रिकेट स्पर्धा एखाद्या सणापेक्षा कमी नसते. तो आपल्या कुटुंबासह आणि चित्रपट जगतातील मित्रांसह स्टेडियममध्ये पोहोचतो आणि जोरदार जल्लोष करतो. शाहरुख (Bollywood Actor King Khan) इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) संघ कोलकाता नाईट रायडर्स (KKR) चाही मालक आहे. दरम्यान, शाहरुख खानने 30 एप्रिल रोजी अमेरिकेतील लॉस एंजेलिस (cricket stadium in Los Angeles, USA)  येथे जागतिक दर्जाचे क्रिकेट स्टेडियम बांधणार असल्याची घोषणा केली आहे. (Knight Riders Group are joining hands to build a world class cricket venue in the Greater Los Angeles metropolitan area)

Advertisement

Advertisement
Loading...

शाहरुख खानच्या वतीने एक निवेदन जारी करण्यात आले आणि अशी माहिती देण्यात आली की त्याचा क्रिकेट संघ KKR ग्रेटर लॉस एंजेलिसमध्ये जागतिक दर्जाचे क्रिकेट स्टेडियम तयार करण्यासाठी USA मेजर लीग क्रिकेट (MLC) T20 सह सहयोग करेल. नाइट रायडर्सने जारी केलेल्या प्रेस नोटनुसार, या प्रकल्पासाठी अनेक दशलक्ष डॉलर्सची गुंतवणूक केली जाईल आणि आंतरराष्ट्रीय ख्यातीचे वास्तुविशारद HKS ग्रेटर लॉस एंजेलिसमध्ये खेळासाठी स्टेडियम डिझाइन करतील. याबद्दल शाहरुख खान म्हणाला, “लॉस एंजेलिसमध्ये जागतिक दर्जाचे क्रिकेट स्टेडियम बांधण्याची योजना आमची टीम आणि एमएलसीला उत्तेजित करणार आहे. जगातील सर्वात प्रतिष्ठित ठिकाणांपैकी एक असलेल्या या ठिकाणी स्टेडियम बांधल्यास त्याचा क्रिकेटच्या परिवर्तनावर खोलवर परिणाम होईल यात शंका नाही. अमेरिकेतील क्रिकेटच्या भवितव्यासाठी एमएलसीमधील आमची गुंतवणूक खूपच रोमांचक असणार आहे.”

Advertisement

रिपोर्टनुसार, हे स्टेडियम 15 एकर जागेवर बांधले जाणार आहे. स्टेडियममध्ये 10 हजार लोकांची बसण्याची व्यवस्था असेल. स्टेडियमच्या योजनांमध्ये अत्याधुनिक प्रशिक्षण सुविधा, लॉकर रूम, लक्झरी सूट्स, समर्पित पार्किंग, सवलती, फील्ड लाइटिंग आणि आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेच्या (ICC) मान्यता पूर्ण करण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय दर्जाची खेळपट्टी यांचा समावेश आहे, ज्यामुळे स्टेडियम एक बनले आहे. जगातील सर्वात मोठे क्रिकेट खेळाडू. सर्वोच्च पातळीचे सामने आयोजित करण्यास सक्षम असतील. यासोबत शाहरुख खानच्या आगामी चित्रपटांबद्दल बोलायचे आले तर त्याच्याकडे आता 3 चित्रपट आहेत. तो यशराज यांच्या ‘पठाण’ या चित्रपटात काम करत आहे. या चित्रपटात दीपिका पदुकोण आणि जॉन अब्राहम यांच्या प्रमुख भूमिका आहेत. सिद्धार्थ आनंद या चित्रपटाचे दिग्दर्शन करत आहे. 25 जानेवारी 2023 रोजी “पठाण” सिनेमागृहात प्रदर्शित होणार आहे. याशिवाय तो सान्या मल्होत्रा ​​आणि नयनतारा स्टारर डायरेक्टर साऊथ एटलीच्या आगामी चित्रपटातही दिसणार आहे. मात्र, या चित्रपटाची अधिकृत घोषणा अद्याप झालेली नाही. त्याचवेळी, शाहरुखचा तिसरा चित्रपट दिग्दर्शक राजकुमार हिरानीचा ‘डंकी’ आहे, ज्यामध्ये त्याच्यासोबत तापसी पन्नू आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply