Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Lockdown Again: म्हणून महाराष्ट्रासह तिथेही सुरू झालीय लॉकडाऊनबाबत चर्चा

Please wait..

मुंबई : भारतात कोरोनाची चौथी लाट (corona / covid-19 fourth wave) येण्याची शक्यता आहे. दिल्लीसोबतच (delhi) कर्नाटक (Karnataka) आणि महाराष्ट्र (Maharashtra) ही राज्ये आहेत जिथे रुग्णांची संख्या (health issue) वाढत आहे. दरम्यान, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी जनतेला लॉकडाऊनसारखे निर्बंध टाळायचे असल्यास नियमांचे पालन करण्याचे आवाहन केले आहे. (Lockdown Again in May 2022)

Advertisement

Advertisement
Loading...

कोरोनाचे रुग्ण कमी झाल्यानंतर लोकांनी मास्क घालणे बंद केले आहे. सरकारनेही यावर कडकपणा संपवला आहे. पण आता पुन्हा रुग्णसंख्या वाढू लागली आहेत. चीनसह इतर काही देशांमध्ये पुन्हा प्रकरणे वाढू लागली आहेत. चीनमध्ये कडक लॉकडाऊन लागू करावे लागले आहे. अशा परिस्थितीत भारतातील लोकांनाही मास्क घालण्याची आणि वेळोवेळी हात स्वच्छ करण्याची सवय लावण्याचे आवाहन केले जात आहे. आयएएनएस या वृत्तसंस्थेच्या वृत्तानुसार, मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई यांनी म्हटले आहे की, कर्नाटकमध्ये 9 एप्रिलनंतर कोविड रुग्णांच्या संख्येत किंचित वाढ झाली आहे. परंतु याला महामारीची ‘चौथी लाट’ म्हणणे खूप घाईचे आहे. “प्रकरणांच्या वाढीवर लक्ष ठेवले जात आहे आणि खबरदारीच्या उपाययोजना केल्या जात आहेत,” असे त्यांनी हुबली येथे माध्यमांना सांगितले.

Advertisement

दरम्यान, कोरोनामुळे बीजिंगमध्ये गुरुवारी काही शाळा आणि सार्वजनिक ठिकाणे बंद ठेवण्यात आली होती. आर्थिक केंद्र शांघायच्या लॉकडाऊनसारखी परिस्थिती टाळण्यासाठी चीनच्या राजधानीतील 20 दशलक्षाहून अधिक लोक सर्वसमावेशक कोरोना तपासणीसाठी पुढे आले आहेत. शांघायमधील बहुतेक लोक एका महिन्यापासून होम आयसोलेशनमध्ये आहेत आणि मूलभूत दैनंदिन गरजा पूर्ण करण्यासाठी धडपडत आहेत. येत्या काही महिन्यांत काही ठिकाणी लॉकडाऊन उठवला जाईल तर इतर ठिकाणी तो लागू केला जाईल अशी भीती वाढत आहे. बीजिंगने या आठवड्यात शहरातील बर्‍याच भागात तीन-टप्प्यांवरील सामूहिक तपासणीची घोषणा केली. शहरातील अनेक निवासी संकुले, कार्यालये आणि एक विद्यापीठ बंद करण्यात आले आहे. यासोबतच काही शाळा, मनोरंजनाची ठिकाणे आणि पर्यटन केंद्रेही बंद करण्यात आली आहेत. बीजिंगमध्ये गुरुवारी दुपारी ३ वाजेपर्यंत गेल्या २४ तासांत स्थानिक संसर्गाची ५६ नवीन प्रकरणे आढळून आली आहेत. सध्याच्या साथीच्या लाटेत सापडलेल्या एकूण रुग्णांची संख्या 194 वर गेली आहे. यापैकी निम्मे चाओयांगमध्ये सापडले आहेत.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply