Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रशिया यु्क्रेन युद्धावर अमेरिकी नेत्यांनी केली मोठी भविष्यवाणी; पहा, काय असेल युद्धाचा निकाल..

दिल्ली – अमेरिकेचे परराष्ट्र मंत्री अँटनी ब्लिंकन आणि संरक्षण मंत्री लॉयड ऑस्टिन यांचा युक्रेनचा (Ukraine) गुप्त दौरा आटोपला आहे. राजधानी कीव भेटीनंतर, त्यांनी सांगितले की युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी रशियाविरुद्ध आपल्या देशाची लढाई (Russia Ukraine War) जिंकण्याचा दृढनिश्चय केला आहे आणि अमेरिका (America) त्यांना हे लक्ष्य साध्य करण्यास मदत करेल. “त्यांना जिंकायचे आहे अशी त्यांची मानसिकता आहे आणि आमची मानसिकता आहे की आम्ही त्यांना जिंकण्यासाठी मदत करू इच्छितो, असे संरक्षण मंत्री ऑस्टिन यांनी सांगितले.

Advertisement

ऑस्टिन म्हणाले, की युक्रेनमधील लढाईचे स्वरूप आता बदलले आहे. कारण, लढाईचे स्वरूप व्यापक झाले आहे. त्यामुळे युक्रेनच्या लष्करी गरजा पूर्ण झाल्या आहेत आणि झेलेन्स्की आता इतर शस्त्रांवर लक्ष केंद्रित करत आहेत. आम्हाला विश्वास आहे की त्यांच्याकडे योग्य साधने, योग्य समर्थन असल्यास ते जिंकू शकतात. आम्ही जे काही करू शकतो ते करणार आहोत.

Advertisement

ब्लिंकन आणि संरक्षण सचिव लॉयड ऑस्टिन यांची भेट ही फेब्रुवारीच्या उत्तरार्धात रशियाच्या आक्रमणानंतर होती. दोन्ही नेत्यांनी युक्रेनचे अध्यक्ष झेलेन्स्की आणि त्यांच्या मार्गदर्शकांना सांगितले, की अमेरिका $300 दशलक्ष पेक्षा जास्त परदेशी लष्करी निधी देईल आणि $165 दशलक्ष दारूगोळा विक्रीला देखील मान्यता देण्यात आली आहे.

Loading...
Advertisement

ब्लिंकेन म्हणाले, “आम्ही युक्रेनला दिलेला मोठा पाठिंबा, रशियाविरुद्धचा प्रचंड दबाव आणि या प्रयत्नांमध्ये असलेल्या 30 पेक्षा जास्त देशांबरोबरच्या एकजुटीचे खरे परिणाम आहेत. रशियाच्या युद्ध उद्दिष्टांचा विचार केला तर रशिया अपयशी ठरत आहे. युक्रेन यशस्वी होत आहे. रशियाचे मुख्य उद्दिष्ट आहे की युक्रेनवर पूर्ण मात करणे, त्याचे सार्वभौमत्व काढून घेणे, त्याचे स्वातंत्र्य काढून घेणे. मात्र यामध्ये रशिया अयशस्वी ठरला आहे.”

Advertisement

रशियाच्या एकाच निर्णयाने तालिबानी होणार खुश; पहा, रशियाने अमेरिका-नाटो विरोधात कोणता डाव टाकला..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply