Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोनाने टेन्शन वाढले..! ‘या’ देशांत दररोज सापडताहेत ‘इतके’ रुग्ण; पहा, काय आहे तेथील परिस्थिती..

दिल्ली – दक्षिण कोरियामध्ये (South Korea) जरी कोरोनाचा वेग मंदावला असला तरी येथे अजूनही एक लाखाच्या वर नवीन रुग्णांची नोंद होत आहे. मागील दिवसभरात येथे तब्बल 1 लाख 18 हजार 504 नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे. सरकारने जाहीर केलेली ही संख्या सोमवारी मध्यरात्रीपर्यंत आहे. यानंतर, येथे एकूण कोरोना रुग्णांची (Corona Patient) संख्या 16.47 लाखांहून अधिक झाली आहे. कोरिया डिसीज कंट्रोल अँड प्रिव्हेंशन एजन्सीनुसार, मागील आठवड्यात दक्षिण कोरियामध्ये एकाच दिवसात 2.10 लाखांहून अधिक प्रकरणे नोंदली गेली होती.

Advertisement

Omicron प्रकार आणि त्याच्या उप-प्रकार BA 2 मुळे मार्चमध्ये दिसून आलेली वाढ आता कमी झाली आहे, असे आरोग्य संस्थांचे मत आहे. सरकारने दिलेल्या माहितीनुसार, देशात गंभीर स्थितीतील रुग्णांची संख्या 834 आहे, जी आदल्या दिवसाच्या तुलनेत थोडी कमी आहे. गेल्या 24 तासांत देशात 130 रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. यानंतर देशातील मृतांचा आकडा 21354 वर पोहोचला आहे. देशातील कोरोनामुळे मृतांची संख्या सध्या 0.13 टक्के आहे.

Advertisement

कोरोनाचा प्रतिबंध लक्षात घेता देशात लसीकरणाचे (Vaccination) कामही वेगाने केले जात आहे. सरकारी आकडेवारीनुसार, देशातील 44,527,909 लोकांना आतापर्यंत अँटी-कोरोना व्हायरस लसीचे दोन डोस देण्यात आले आहेत. हा आकडा सुमारे 86.8 टक्क्यांपर्यंत आहे. त्याच वेळी, बूस्टर डोस घेणार्‍या लोकांची संख्या सुमारे 33,017,514 आहे, जी येथील एकूण लोकसंख्येच्या सुमारे 64.3 टक्के आहे.

Loading...
Advertisement

फेब्रुवारीमध्येच ओमिक्रॉनमुळे (Omicron) दक्षिण कोरियामध्ये कोरोनाच्या प्रकरणांमध्ये वाढ झाली होती. कोरोनाचा वेग पाहता देशात चाचणीची (Test) संख्याही वाढ करण्यात आली आहे. 17 मार्च रोजी देशात कोरोनाचे 621,178 नवीन प्रकरणे नोंदण्यात आली आहेत. रविवारी येथे 93,001 प्रकरणे नोंदली गेली, तर मंगळवारी येथे 2,10,732 प्रकरणे नोंदली गेली.

Advertisement

कोरोनाने पुन्हा आणलाय नवा वाद..! केरळ सरकारने केंद्र सरकारला दिलेय ‘हे’ उत्तर..

Advertisement

चीनमध्ये अजूनही कोरोनाचे थैमान..! तब्बल ‘इतक्या’ शहरात केलेय कठोर लॉकडाऊन; जाणून घ्या Corona Update

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply