Take a fresh look at your lifestyle.

चिंतेत वाढ! रशियाचा युक्रेनमधील ‘इतक्या’ शहरात पुन्हा हवाई हल्ला; अनेक नागरिकांचा मृत्यू

मुंबई – गेल्या 24 तासांत रशियाने (Russia) युक्रेनची (Ukraine) राजधानी कीवसह (Kyiv) आठ शहरांवर हवाई हल्ले केले आहेत. युक्रेनने दावा केला आहे की या हल्ल्यांमध्ये अनेक युक्रेन नागरिक ठार झाले आणि शेकडो जखमी झाले. निवासी भागांना लक्ष्य करून हे हल्ले करण्यात आले. रशिया आणि युक्रेनमध्ये (Russia and Ukraine War) अनेक शहरांमध्ये भीषण युद्ध सुरू आहे.

Advertisement

दहा दिवसांनंतर ..
रशियन सैन्याने कीव सोडल्यानंतर सुमारे दहा दिवसांनी राजधानी कीव पुन्हा एकदा स्फोटांनी हादरली. कीवच्या पूर्वेकडील डार्निटस्कीमध्ये एकापाठोपाठ एक अनेक स्फोट झाले. कीवचे महापौर विटाली क्लिट्स्को यांनी सोशल मीडिया पोस्टमध्ये हल्ल्याची पुष्टी केली. या हल्ल्यात एक नागरिक ठार झाला असून डझनभर जखमी झाले आहेत. घटनास्थळी बचावकर्ते आणि वैद्यकीय कर्मचारी उपस्थित आहेत. क्लिट्स्को यांनी रहिवाशांना सायरनच्या आवाजाकडे लक्ष देण्याचे आवाहन केले आहे आणि जे राजधानी सोडले आहेत त्यांनी सुरक्षिततेच्या कारणास्तव कीवला परत येऊ नये. कीवच्या पूर्वेकडील भागात नीप्रो नदीकाठी धुराचे लोट उठताना दिसले.

Advertisement

लुहान्स्कमध्ये रात्रभर गोळीबार
शुक्रवारी संध्याकाळी उशिरा युक्रेनच्या अलेक्झांड्रिया शहरातील लष्करी हवाई तळावर रशियाकडून क्षेपणास्त्र हल्ले करण्यात आले. शहराचे महापौर सेरही कुझमेन्को यांनी शनिवारी एका सोशल मीडिया पोस्टमध्ये हल्ल्याची माहिती दिली. पूर्व लुहान्स्क भागात रात्रभर झालेल्या गोळीबारात एक जण ठार झाला तर तीन जखमी झाले, असे त्यांनी सांगितले. गोळीबारामुळे सेव्हरडोनेत्स्क आणि लिसिचांस्क शहराला जाणारी गॅस पाइपलाइन खराब झाली.

Advertisement

लिसिखान्स्कमध्ये तेल शुद्धीकरण कारखाना नष्ट
रशियन सैन्याने लिसिखान्स्कच्या तेल शुद्धीकरण कारखान्यावर क्षेपणास्त्र हल्ला केला. हल्ल्यानंतर रिफायनरीमध्ये भीषण आग लागली. लुहान्स्कचे गव्हर्नर सेर्ही हैदई म्हणाले की रिफायनरीला लक्ष्य करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. स्थानिक आपत्कालीन सेवांना कोंडीत पकडण्यासाठी रशिया असे हल्ले करत आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

खार्किवमध्ये नऊ ठार, पन्नास जखमी
युक्रेनच्या पूर्वेकडील लुहान्स्क आणि खार्किव, डनिप्रोपेत्रोव्स्क, पोल्टावा, मध्य युक्रेनमधील किरोव्होहराद, युक्रेनच्या दक्षिणेकडील मायकोलायव्ह, खेरसन येथे रशियन बाजूने हल्ले झाले आहेत. दुसरीकडे, खार्किवमध्ये शुक्रवारी संध्याकाळी उशिरा झालेल्या हल्ल्यांमध्ये नऊ नागरिकांचा मृत्यू झाला होता, तर पन्नासहून अधिक लोक जखमी झाले. चेर्निहाइव्हमध्ये रशियन सैन्याने पुन्हा युक्रेनच्या सैन्यावर गोळीबार केला

Advertisement

MycoLive मध्ये पाच ठार
दक्षिण मायकोलायवमध्ये शुक्रवारी संध्याकाळी उशिरा आणि शनिवारी पहाटे झालेल्या हल्ल्यांमध्ये पाच लोक ठार आणि 15 जखमी झाले. राष्ट्रपती कार्यालयाने या मृत्यूंना दुजोरा दिला आहे. माहिती देताना मायकोलिव्हचे प्रमुख हन्ना जमाझीवा यांनी सांगितले की, गेल्या 24 तासांत झालेल्या हल्ल्यात 39 नागरिक जखमी झाले आहेत.

Advertisement

1000 नागरिकांना ओलीस ठेवले
रशियाने 700 युक्रेनियन सैनिक आणि 1000 नागरिकांना ओलीस ठेवले आहे. ओलिसांमध्ये बहुतांश महिला आहेत. युक्रेनच्या पंतप्रधान इरिना वेरेश्चुक यांनी याला दुजोरा दिला आहे. त्यांचे म्हणणे आहे की रशियाने सैन्याची अदलाबदल करण्याच्या उद्देशाने युक्रेनियन सैनिक आणि नागरिकांना ओलीस ठेवले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply