Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

युरोपमधील देशांच्या हालचालींनी रशिया भडकला; ‘त्या’ दोन देशांना दिलीय थेट धमकीच..

दिल्ली : रशियाने उत्तर युरोपातील देशांना कोणत्याही अनावश्यक कामात सहभागी होण्यापासून दूर राहण्यास सांगितले आहे. राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्या प्रशासनाने या संदर्भात स्वीडन आणि एका देशास नाटोमध्ये सामील होण्याविरुद्ध इशारा दिला आहे. रशिया आणि युक्रेनमध्ये सुरू असलेल्या युद्धा दरम्यान (रशिया-युक्रेन युद्ध) आता युरोपातील काही देशांनी त्यांच्या सीमांच्या सुरक्षेबाबत चिंता व्यक्त केली आहे. पाश्चात्य देशांच्या मीडिया रिपोर्ट्सनुसार स्वीडन शक्य तितक्या लवकर नॉर्थ अटलांटिक ट्रीटी ऑर्गनायझेशन (NATO) मध्ये सामील होऊ इच्छित आहे. वास्तविक, गेल्या आठवड्यात या दोन्ही देशांच्या परराष्ट्र मंत्र्यांमध्ये झालेल्या दीर्घ बैठकीनंतर हे दोन्ही देश त्यांच्या सुरक्षेसाठी मोठा निर्णय घेण्यास तयार असल्याचे सांगण्यात आले.

Advertisement

हे अहवाल समोर आल्यानंतर काही तासांनी, रशियन शस्त्रास्त्रांनी सज्ज असलेला एक मोठा ताफा फिनलैंडच्या सीमेकडे जाताना दिसला. दरम्यान, फिनिश संशोधन कंपनीने केलेल्या सर्वेक्षणात, 84% लोकांनी रशियाला ‘गंभीर लष्करी धोका’ म्हणून पाहिले. फिनिश नेत्यांच्या या हालचालींना प्रत्युत्तर म्हणून, क्रेमलिनचे प्रवक्ते दिमित्री पेस्कोव्ह यांनी इशारा दिला, की या निर्णयामुळे युरोपमधील सुरक्षा स्थिती सुधारणार नाही. परिस्थिती आणखी बिघडेल.

Loading...
Advertisement

रशियाच्या एका खासदाने म्हटले की, याचा अर्थ काही ठिकाणी विनाश होईल. पेस्कोव्ह म्हणाले, की “आम्ही वारंवार सांगितले आहे की आघाडी संघर्षाच्या दिशेने एक साधन आहे आणि त्याचा पुढील विस्तार युरोपियन खंडात स्थिरता आणणार नाही.” काही दिवसांआधी माजी पंतप्रधान अलेक्झांडर स्टॉब यांनी सांगितले होते की येत्या काही आठवड्यात त्यांचा देश नाटोमध्ये सामील होण्यासाठी औपचारिक अर्ज करू शकतो.

Advertisement

फक्त रशिया-युक्रेनच नाही तर जगालाच बसलाय युद्धाचा फटका; पहा, दुसऱ्या देशांचे ‘कसे’ होतेय नुकसान..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply