Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

फ्रान्समध्ये राष्ट्रपती निवडणूक अन्.. चक्क भारतात मतदान; जाणुन घ्या प्रकरण

दिल्ली –  पुद्दुचेरी (Pondicherry) केंद्रशासित प्रदेशात राहणाऱ्या फ्रान्सच्या नागरिकांनी ( France citizens)रविवारी येथे देशाच्या राष्ट्रपती पदाच्या निवडणुकीत (France president election 2022)    मतदान केले. पुद्दुचेरी ही पूर्वी फ्रेंच वसाहत होती. अधिकृत सूत्रांनी सांगितले की, फ्रान्समधील निवडणुकीच्या पहिल्या टप्प्यात केरळ, तामिळनाडू आणि पुद्दुचेरी (केरळ, तामिळनाडू, पुडुचेरी फ्रेंच नागरिक) मधील 4,564 फ्रेंच नागरिकांनी मतदान केले.

Advertisement

सूत्रांनी सांगितले की मतदान सकाळी आठ वाजता सुरू झाले आणि संध्याकाळी सातपर्यंत चालले, या निवडणुकीत 12 उमेदवार रिंगणात आहेत. पहिल्या टप्प्यात कोणत्याही उमेदवाराला पूर्ण बहुमत मिळाले नाही, तर 24 एप्रिल रोजी आघाडीच्या दोन उमेदवारांमध्ये निवडणूक होईल.

Advertisement

एका प्रसिद्धीनुसार, “फ्रान्स आपल्या 18 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या आणि फ्रान्सच्या वाणिज्य दूतावासात मतदान यादीत नोंदणी केलेल्या नागरिकांना ते राहत असलेल्या देशात मतदान करण्याचा अधिकार देतो.”

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पुद्दुचेरी प्रदेशातील फ्रान्सच्या महावाणिज्य दूतावासाच्या आवारात दोन आणि कराईकल आणि चेन्नई येथे प्रत्येकी एक मतदान केंद्रे उभारण्यात आली होती. एका मतदाराने सांगितले की ती पुद्दुचेरी विद्यापीठाशी संलग्न असलेल्या महाविद्यालयात शिकत आहे आणि प्रथमच तिचा मताधिकार वापरत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply