Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

26/11 मास्टर माईंड हाफिज सईदला ‘त्या’ प्रकरणात 31 वर्षांची शिक्षा; जाणुन घ्या डिटेल्स

दिल्ली –   दहशतवादी (Terrorist) हाफिज सईदला (Hafiz Saeed)पाकिस्तानच्या दहशतवादविरोधी न्यायालयाने 31 वर्षांची शिक्षा सुनावली आहे. यासोबतच न्यायालयाने सईदला 3 लाख 40 हजार रुपयांचा दंडही ठोठावला आहे.

Advertisement

टेरर फंडिंगच्या दोन प्रकरणात न्यायालयाने त्याला शिक्षा सुनावली आहे. जमात-उद-दावा (JUD) प्रमुख हाफिज सईदला संयुक्त राष्ट्राने जागतिक दहशतवादी घोषित केले आहे. त्याच वेळी अमेरिकेने त्याच्या डोक्यावर 10 दशलक्ष अमेरिकन डॉलर्सचे इनाम ठेवले आहे. हाफिज सईद 2008 च्या मुंबई दहशतवादी हल्ल्यात वॉन्टेड आहे ज्यात 161 लोक मारले गेले होते.

Advertisement

पाकिस्तानच्या दहशतवादविरोधी न्यायालयाने सईदला अशाच अन्य पाच प्रकरणांमध्ये 36 वर्षांची शिक्षा सुनावली आहे. म्हणजेच एकूण 68 वर्षांच्या कारावासाची शिक्षा एकत्रितपणे चालेल. एका वकिलाने सांगितले की, सईदला अनेक वर्षे तुरुंगात घालवावी लागली नाही कारण त्याची शिक्षा एकाचवेळी चालणार आहे.

Loading...
Advertisement

शुक्रवारी दहशतवाद विरोधी न्यायालयाचे (ATC) न्यायाधीश एजाज अहमद यांनी सईदला पंजाब पोलिसांच्या दहशतवाद विरोधी विभागाने नोंदवलेल्या दोन FIR 21/2019 आणि 90/2019 मध्ये शिक्षा सुनावली, न्यायालयाच्या अधिकाऱ्याने पीटीआयला सांगितले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ते म्हणाले की, सईदला लाहोरमधील कोट लखपत तुरुंगातून न्यायालयात आणण्यात आले. सईद जुलै 2019 पासून या तुरुंगात बंद आहे. हाफिज सईद लाहोरहून गुजरानवालाला जात असताना जुलै 2019 मध्ये दहशतवादविरोधी विभागाने (CTD) त्याला अटक केली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply