Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

युक्रेनचे अध्यक्ष पाश्चात्य देशांवर भडकले..! रशियाबाबही दिलाय ‘हा’ गंभीर इशारा; जाणून घ्या..

मुंबई : युक्रेनचे अध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी अमेरिका आणि त्याच्या पाश्चात्य मित्र राष्ट्रांवर जोरदार टीका केली. ते म्हणाले, की रशिया विरूद्ध पाश्चात्य निर्बंधांचे नवीन पॅकेज पुरेसे नाही. जर युक्रेनला अधिक शस्त्रे दिली गेली नाहीत आणि रशिया विरूद्ध अधिक कठोर उपाययोजना केल्या नाहीत तर हा प्रकार म्हणजे रशियाला आणखी हमले करण्यास परवानगी दिल्यासारखाच असेल.

Advertisement

ते म्हणाले, की “रशियामध्ये नवीन गुंतवणूक येत नाही. रशियामधील अनेक प्रणालीगत बँकांवर निर्बंध आहेत. हे निर्बंध चांगले वाटतात परंतु पुरेसे नाही. झेलेन्स्कींचे हे वक्तव्य अशा वेळी आले आहे जेव्हा अमेरिकेने रशियावर आणखी निर्बंध घालण्याची घोषणा केली आहे. युक्रेनमधील युद्ध गुन्ह्यांचा बदला म्हणून अमेरिकेने बुधवारी रशियन बँकांवरील कारवाईत वाढ केली आहे.

Advertisement

युक्रेनचे अध्यक्ष म्हणाले, की “जर रशियावर कठोर निर्बंध लादले गेले नाहीत आणि आम्हाला खरोखर आवश्यक असलेली शस्त्रे दिली गेली नाहीत तर रशिया त्याकडे एक परवानगी म्हणून पाहिल असे आम्ही याआधीही अनेक वेळा सांगितले आहे. तथापि, झेलेन्स्कीने अपेक्षा व्यक्त केली की हे “अजूनही थांबणे शक्य आहे. असे काही निर्बंध टाकणे अजूनही शक्य आहे. हे आक्रमण रोखू शकणारी शस्त्रे आम्हाला देणे अजूनही शक्य आहे. पाश्चिमात्य देश ते करू शकतात. गेल्या वर्षी हे आक्रमण रोखण्यासाठी या देशांनी कडक निर्बंध लागू केले असते, तर हा दिवस दिसला नसता. आणि आता जर तो प्रकार पुन्हा घडला, आवश्यक ती कारवाई केली नाही तर त्याचा त्रास अवघ्या जगाला होईल, असा इशाराही त्यांनी यावेळी दिला.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, रशियाने युक्रेनवर केलेल्या हमल्यामागे नाटो हे सर्वात मोठे कारण आहे. युक्रेनने नाटोमध्ये सामील होऊ नये असे रशियाने वारंवार सांगितले आहे. खरे तर युरोपला सोव्हिएत युनियनपासून संरक्षित शीतयुद्धाच्या सुरुवातीला नाटो नावाची संघटना स्थापन करण्यात आली होती. युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की याआधी म्हणाले होते, की रशियाशी एक महिन्याहून अधिक काळ चाललेल्या युद्धा दरम्यान युद्धविराम, रशियन सैन्याची माघार आणि सुरक्षा हमी या बदल्यात नाटोचे सदस्यत्व न घेण्याच्या युक्रेनच्या वचनबद्धतेवर चर्चा करण्यास ते तयार आहेत.

Advertisement

रशियालाही बसताहेत युद्धाचे चटके.. देशातील लोकांसमोर आलेय ‘हे’ मोठे संकट; पहा, काय घडतेय..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply