Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. पुन्हा सापडला कोरोनाचा नवीन प्रकार; Omicron पेक्षा जास्त धोकादायक

दिल्ली – वर्ल्ड हेल्थ ऑर्गनायझेशनने (WHO)आपल्या ताज्या अहवालात माहिती दिली आहे की यूकेमध्ये कोविड -19 चे नवीन प्रकार सापडले आहेत. तसेच XE नावाचा हा नवीन प्रकार कोरोनाच्या कोणत्याही प्रकारापेक्षा जास्त संसर्गजन्य असू शकतो. XE हे BA’1 आणि BA.2 Omicron चे ‘रीकॉम्बिनंट’ उत्परिवर्तन आहे. जेव्हा एखाद्या रुग्णाला कोरोनाच्या अनेक प्रकारांचा संसर्ग होतो तेव्हा ‘रीकॉम्बीनंट’ उत्परिवर्तन उद्भवते.

Advertisement

वर्ल्ड हेल्थ ऑर्गनायझेशनने म्हटले आहे की नवीन प्रकार XE ओमिक्रॉनच्या BA.2 पेक्षा 10 टक्के अधिक संसर्गजन्य आहे. डब्ल्यूएचओने म्हटले आहे की, ‘प्राथमिक अंदाज BA.2 पेक्षा 10 टक्के जास्त संसर्गजन्य असल्याचे सूचित करतात. तथापि, यासाठी आणखी पुष्टीकरण आवश्यक आहे.

Advertisement

यूके हेल्थ एजन्सीने सांगितले की XE प्रथम 19 जानेवारी रोजी आढळला होता आणि आतापर्यंत या प्रकाराची 637 प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. दरम्यान, Omicron चे BA.2 सब-व्हेरियंट जगभरात झपाट्याने पसरत आहे. यूएस आणि चीनमध्ये BA.2 प्रकारांची प्रकरणे वाढली आहेत.

Loading...
Advertisement

त्याच वेळी, भारतात कोरोना विषाणूच्या प्रकरणांमध्ये घट झाली आहे. शनिवारी येथे कोरोना विषाणू संसर्गाची 1,260 नवीन प्रकरणे नोंदवण्यात आली आहेत. त्यानंतर संसर्गाच्या एकूण रुग्णांची संख्या 4,30,27,035 झाली आहे. सक्रिय प्रकरणांबद्दल बोलायचे तर त्यांची संख्या 13,445 वर आली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

त्याच वेळी, एका दिवसात 83 रुग्णांना कोरोनामुळे आपला जीव गमवावा लागला आहे, त्यानंतर मृतांची संख्या 5,21,264 झाली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply