Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

जर्मनी 3 लाख, फ्रान्स 1.5 लाख.. जगात पुन्हा कोरोनाची दहशत; जाणून घ्या, जागतिक कोरोना अपडेट..

दिल्ली : जगातील अनेक देश पुन्हा एकदा कोरोनाच्या जुन्या दिवसांचा अनुभव घेत आहेत. जगभरात काही देशांमध्ये कोरोनाचे रुग्ण अतिशय वेगाने वाढत आहेत. मॉडर्ना (Moderna) कंपनीचे सीईओ स्टीफन बैंसल यांनी म्हटले आहे, की नवीन कोविड-19 व्हेरियंट आधीच्या व्हेरियंटपेक्षा जास्त धोकादायक असण्याची 20 टक्के शक्यता आहे. फ्रान्स, जर्मनी, चीन आणि इटलीसह जगातील अनेक देश संसर्गाच्या नवीन लाटेचा (New Wave) सामना करत आहे.

Advertisement

जर्मनीमध्ये (Germany) 2,96,498 नवीन कोविड-19 प्रकरणे आल्यानंतर एकूण प्रकरणांची संख्या 1,98,93,028 झाली आहे. वृत्तसंस्था रॉयटर्सच्या म्हणण्यानुसार, युरोपियन देशांमध्ये आतापर्यंत 1.28 लाखांहून अधिक लोकांचा संसर्गामुळे मृत्यू झाला आहे. गुरुवारपासून आतापर्यंत 288 मृत्यूची नोंद झाली आहे. गुरुवारी, फ्रान्समध्ये (France) 1,48,635 नवीन रुग्ण आढळले आहेत आणि 112 लोकांचा मृत्यू झाला आहे. इटलीमध्ये (Italy) कोरोना विषाणूचे 81,811 नवीन रुग्ण आढळले आहेत, तर एका दिवसाआधी 76,260 प्रकरणे नोंदण्यात आली होती.

Advertisement

ब्रिटेनमध्ये (Britain) पुन्हा एकदा कोविड रुग्णांची संख्या वाढत आहे. इस्रायलप्रमाणेच, कमकुवत रोगप्रतिकारक शक्ती असलेल्या लोकांना लसीचा चौथा डोस दिला जात आहे. गुरुवारी ब्रिटेनच्या हेल्थ प्रोटेक्शन एजन्सीच्या नवीन डेटावरून असे दिसून आले आहे, की लसीचा बूस्टर डोस तिसरा डोस मिळाल्यानंतर सुमारे चार महिन्यांत वृद्धांमध्ये रुग्णालयात दाखल होण्याचा धोका कमी करतो. चीनमध्ये कोविड-19 च्या रुग्णांमध्ये काही प्रमाणात घट झाली आहे. गुरुवारी, येथे 1,366 नवीन प्रकरणे आढळून आली, तर एका दिवसाआधी 2,054 प्रकरणे नोंदली गेली होती. परंतु येथे लक्षणे नसलेली प्रकरणे वाढत असल्याचे सांगितले जात आहे. चीनच्या शांघाय शहरात एका दिवसात कोरोना विषाणूच्या प्रकरणांमध्ये विक्रमी 60 टक्के वाढ नोंदण्यात आली आहे.

Loading...
Advertisement

जगातील बहुतांश देश या आजारावर नियंत्रण मिळवू शकले नसतानाही कोरोना व्हायरसवर (Corona Virus) नियंत्रण मिळवण्यात चीनला यश आले होते. येथे शून्य कोविड धोरण अमलात आणले गेले. मात्र आता दोन वर्षानंतर मोठ्या प्रमाणात प्रकरणे प्राप्त होत आहेत. नवीन लाटेमागील कारण BA.2 Omicron प्रकार असल्याचे मानले जाते. दक्षिण कोरिया (South Korea) हा आशियातील असा देश आहे, जिथे मार्चमध्ये कोविड-19 चे रुग्ण वाढले आहेत. अमेरिकेतील तज्ज्ञांनी इशारा दिला आहे, की येथे तसेच युरोपमध्येही रुग्ण वाढ होऊ शकते.

Advertisement

Corona Update : जगातील ‘या’ देशांमध्ये वेगाने वाढलाय कोरोना.. WHO ने दिलीय महत्वाची माहिती..

Advertisement

मागील 24 तासात देशात सापडलेत ‘इतके’ कोरोनाचे रुग्ण; जाणून घ्या, Corona Update..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply