Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

युक्रेनचा प्लान आहे तरी काय..? ; NATO संघटनेकडे मागितलीय ‘ही’ मोठी मदत.. पहा, कसे बदलतेय राजकारण..

दिल्ली : युक्रेनचे अध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी गुरुवारी नाटो (NATO) नेत्यांना रशियन सैन्याविरूद्ध त्यांच्या देशासाठी लष्करी पाठिंबा आणखी वाढ करण्याचे आवाहन केले. नाटो शिखर परिषदेत झेलेन्स्की म्हणाले की युक्रेनला (Ukraine) लढाऊ विमाने, रणगाडे, जहाजविरोधी शस्त्रे आणि रशियन सैन्याला परतवून लावण्यासाठी चांगले हवाई संरक्षण हवे आहे कारण युद्ध (War) आता दुसऱ्या महिन्यात प्रवेश करत आहे.

Advertisement

झेलेन्स्की म्हणाले, की युक्रेनला विविध नाटो सदस्य देशांकडून मिळालेल्या पाठिंब्याबद्दल ते कृतज्ञ आहेत. पण लोकांचे संरक्षण करण्यासाठी नाटो काय करू शकते हे NATO ला अजून सिद्ध करायचे आहे. “असे दिसते की आम्ही पश्चिम देश आणि रशिया (Russia) यांच्यामध्ये अडकलो आहोत. परंतु आम्ही स्वतःचे आणि तुमच्या सर्व सामायिक तत्वांचे रक्षण करत आहोत,” नाटो आम्हाला आवश्यक शस्त्रे देऊन रशियन हमल्यांद्वारे युक्रेनियन लोकांचे संरक्षण करू शकतो.

Advertisement

रशियन सैन्याने युक्रेनच्या मारियुपोल शहराला वेढा घातला आहे. युक्रेनच्या अधिकार्‍यांनी गुरुवारी सांगितले, की सुमारे 15,000 नागरिकांना बेकायदेशीरपणे रशियामध्ये नेले आहे. रशियन सैन्याने दक्षिणेकडील शहराचा काही भाग ताब्यात घेतला आहे. युक्रेनियन अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की मारियुपोलमध्ये नागरिक अडकले आहेत, जे सहसा सुमारे 400,000 लोकसंख्येचे शहर आहे. या सर्व नागरिकांना अन्न, पाणी, वीज अशा सामान्य समस्यांना तोंड द्यावे लागत आहे. स्थानिक अधिकार्‍यांनी रविवारी सांगितले की हजारो युक्रेनियन रहिवाशांना जबरदस्तीने बॉर्डर पलीकडे नेण्यात आले.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, युक्रेनवर (Ukraine) आक्रमण केले म्हणून रशियाला (Russia) शिक्षा म्हणून त्याच्याकडील सोन्याचा साठा (Gold Reserve) प्रतिबंधित करण्याचा प्रयत्न अमेरिकेने (America) सुरू केला आहे. याद्वारे रशिया अर्थव्यवस्थेवरील (Economy) प्रतिबंधांचा प्रभाव कमी करण्याचा प्रयत्न करत आहे. त्यातही अमेरिकेला अडचणी निर्माण करता येतील. सोन्याच्या मदतीने पुतिन देशाच्या अर्थव्यवस्थेस कोलमडण्यापासून रोखण्याचा प्रयत्न करतील, अशी शक्यता आहे. या साठ्याला मंजुरी देऊन, आम्ही रशियाला जागतिक अर्थव्यवस्थेपासून वेगळे करू आणि पुतिनच्या वाढत्या अडचणींमध्ये भर टाकू, असे अमेरिकेला वाटत आहे. अमेरिकन राजकारण्यांचा असा विश्वास आहे की रशिया आपल्या राष्ट्रीय चलनाचे अवमूल्यन रोखण्यासाठी सोने साठ्याचा वापर करत आहे.

Advertisement

रशियाचा मोठा निर्णय..! आता ‘त्या’ देशांना ‘अशा’ पद्धतीने द्यावे लागतील पैसे; पहा, काय आहे प्लान..

Advertisement

‘नाटो’ च्या नव्या घोषणेने रशिया भडकणार; पहा, युक्रेनच्या मदतीसाठी कोणता प्लान केलाय..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply