Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘WHO’ ने श्रीमंत देशांना फटकारले..! ‘त्यामुळेच’ युरोपात वाढतोय कोरोना; पहा, कोरोनाने कसा घेतलाय फायदा..

दिल्ली : जगभरात पुन्हा एकदा कोरोनाचे रुग्ण वाढत आहेत. जागतिक आरोग्य संघटनेने (WHO) कोरोनाच्या वाढत्या प्रकरणांवर चिंता व्यक्त केली आहे. मंगळवारी डब्ल्यूएचओने सांगितले की, जर्मनी, फ्रान्स, इटली आणि ब्रिटेनसह अनेक युरोपीय देशांनी कोरोनाचे उपाय गांभीर्याने घेतले नाहीत. त्यामुळे पुन्हा एकदा कोरोनाच्या प्रकरणांमध्ये वेगाने वाढत आहेत.

Advertisement

सरकारने गेल्या सोमवारी फ्रान्समधील (France) बहुतेक कोरोना निर्बंध संपुष्टात आणल्यापासून आठवड्यात कोरोनाची प्रकरणे एक तृतीयांशपेक्षा जास्त वाढली आहेत. शुक्रवारी जर्मनीमध्ये (Germany) कोरोनाचे सुमारे 3,00,000 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. सरकारने या आठवड्यात कोरोना निर्बंध उठवले आहेत. तथापि, कोरोना व्हायरस उपायांची अंमलबजावणी करण्याचे स्वातंत्र्य असलेल्या बहुतेक जर्मन राज्यांनी अद्याप निर्बंध कायम ठेवले आहेत.

Advertisement

इटलीमध्ये (Italy) सरकारने गुरुवारी जाहीर केले की कोरोना व्हायरसची (Corona Virus) वाढती प्रकरणे असूनही ते 1 मे पर्यंत जवळजवळ सर्व कोविड निर्बंध समाप्त करेल. त्याच वेळी, ब्रिटनमध्ये (Britain) जिथे सध्या 20 पैकी एका नागरिकाला कोरोनाने संक्रमित केले आहे. अशा परिस्थितीतही सरकारने शुक्रवारी आंतरराष्ट्रीय प्रवासावरील निर्बंध मागे घेण्याची घोषणा केली.

Loading...
Advertisement

मंगळवारी हाँगकाँगमध्ये  (Hongkong) कोरोनाचे 14,152 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. या दरम्यान 245 लोकांचा कोरोनामुळे मृत्यू झाला आहे. एका दिवसाआधी हाँगकाँगमध्ये कोरोनाची प्रकरणे 14,068 होती. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की मार्चमध्ये सर्वाधिक पातळी गाठल्यानंतर संसर्ग कमी होण्याची शक्यता आहे. चीनची आर्थिक राजधानी म्हटल्या जाणाऱ्या शांघायमध्ये कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये वाढ झाली आहे. मंगळवारी शांघायमध्ये ओमिक्रॉनच्या (Omicron) विक्रमी प्रकरणांची नोंद झाली आहे.

Advertisement

दरम्यान, देशात कोरोना व्हायरसची (Corona Virus) प्रकरणे सातत्याने कमी होत आहेत आणि या घातक विषाणूविरूद्ध वेगाने लसीकरण केले जात आहे. आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालयाचे संयुक्त सचिव अग्रवाल यांनी म्हटले आहे की, ओमिक्रॉन (Omicron) या नवीन प्रकाराचा धोका अद्याप संपलेला नाही. मात्र, कोरोनाचा प्रतिकार करण्यात अन्य देशांच्या तुलनेत आपल्या देशाने चांगली कामगिरी केली आहे. ते म्हणाले, की ‘भारताने जगभरातील 99 देशांना कोरोना प्रतिबंधक लस (Corona Vaccine) दिली आहे. फक्त 145 दिवसांत 250 दशलक्ष डोस दिले आहेत. आता देशात 181 कोटींपेक्षा जास्त डोस दिले गेले आहेत.

Advertisement

Corona Update : जगात पुन्हा वाढतोय कोरोना; पहा, मागील 24 तासांत किती सापडले नवे रुग्ण..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply