Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोनाने केले हैराण..! ‘या’ देशात दररोज सापडताहेत लाखो रुग्ण; जाणून घ्या, कोरोना अपडेट..

दिल्ली : कोरोना व्हायरसचा (Corona Virus) धोका अद्याप संपलेला नाही. विशेषत: आशियाई देशांमध्ये गेल्या काही दिवसांपासून कोरोनाचे रुग्ण वेगाने वाढत चालले आहेत. दक्षिण कोरिया (South Korea) या देशात दररोज कोरोनाचे लाखो नवीन प्रकरणे समोर येत आहेत. असे असूनही, तेथे ना लॉकडाऊन (Lockdown) आहे ना जास्त निर्बंध आहेत. विशेष व्यवस्थापनाद्वारे या देशात कोरोनाचा सामना केला जात आहे. 2020 च्या सुरुवातीपासून येथे 8 दशलक्षाहून अधिक प्रकरणे नोंदली गेली आहेत, परंतु कोरियाने कधीही लॉकडाउन जाहीर केले नाही.

Advertisement

गेल्या 24 तासांत दक्षिण कोरियामध्ये कोरोनाचे 6,00,000 पेक्षा जास्त नवीन रुग्णांची (Corona Patient) नोंद झाली आहे. आतापर्यंत जगातील कोणत्याही देशात एकाच दिवसात कोरोनाचे इतके रुग्ण आढळलेले नाहीत. विशेष म्हणजे, नवीन प्रकरणांची विक्रमी संख्या असूनही, दक्षिण कोरिया कोरोना विषाणूमुळे सर्वात कमी मृत्यू दर असलेल्या देशांमध्ये आहे. किंबहुना, संसर्गाचा दर जसजसा वाढत जातो तसतसे मृत्यूचे प्रमाणही वाढते, परंतु दक्षिण कोरियामध्ये असे दिसून आलेले नाही.

Advertisement

कोरिया रोग नियंत्रण आणि प्रतिबंध एजन्सी (KDCA) नुसार, देशात 44,914,731 लोकांना किंवा एकूण लोकसंख्येच्या 87.5 टक्के लोकांना लसीकरण करण्यात आले आहे आणि पूर्ण लसीकरण झालेल्या लोकांची संख्या 44,443,726 इतकी आहे. दक्षिण कोरियातील कोरोना उद्रेकात कमी मृत्यूचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे लसीकरणाचा वेग. येथील लसीकरणाचे (Vaccination) प्रमाण 88 टक्के आहे.

Loading...
Advertisement

प्राप्त झालेल्या बूस्टर डोसची एकूण संख्या 32,185,393 आहे. येथे मोठ्या प्रमाणात बूस्टर डोस देण्यात आले आहेत. अधिक लसीकरणामुळे येथील मृत्यूदर 0.14 टक्क्यांवर आला आहे, जो दोन महिन्यांआधी 0.88 टक्के होता. कोरियाने कोरोना चाचणीकडे जास्त लक्ष दिले आहे. मात्र, हे जास्त खर्चिक ठरले आहे. पीसीआर चाचणीसाठी कोरियामध्ये आतापर्यंत सुमारे 1.3 अब्ज डॉलर्स खर्च केले आहेत.

Advertisement

राज्यात कोरोनाची चौथी लाट येणार का..? ; आरोग्यमंत्री टोपे यांनी दिलेय ‘हे’ उत्तर; जाणून घ्या, महत्वाची माहिती..

Advertisement

बाब्बो.. कोरोनाचा फक्त एक रुग्ण सापडला अन् केले कठोर लॉकडाऊन.. पहा, कोणत्या देशाने घेतलाय निर्णय..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply