Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

युक्रेनच्या राष्ट्रांध्यक्षांचे हताश उद्गगार..! म्हणाले, युक्रेनने आता ‘हे’ स्वीकारले पाहिजे.. जाणून घ्या..

मुंबई : युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी नाटोच्या (NATO) सदस्यत्वाबाबत मोठे विधान केले आहे. युक्रेनने (Ukraine) आपण आघाडीचा घटक होणार नाही हे मान्य करावे, असे त्यांनी मंगळवारी सांगितले. विशेष म्हणजे, फेब्रुवारीमध्ये शेजारी देशावर हमला करणाऱ्या रशियाने (Russia) नाटोचे सदस्यत्व हे सर्वात मोठे कारण असल्याचे सांगितले आहे.

Advertisement

“हे स्पष्ट आहे की युक्रेन नाटोचा सदस्य नाही,” झेलेन्स्की यांनी संयुक्त ऑपरेशन फोर्स (JEF) बैठकीत सांगितले. नाटोमध्ये सामील होण्याच्या युक्रेनच्या प्रयत्नांबद्दल ते म्हणाले, की “आम्ही असेही ऐकले आहे की आम्ही प्रवेश करू नये आणि ते खरे आहे आणि आम्ही त्यावर विश्वास ठेवला पाहिजे.” युक्रेन देश सन 2008 पासून नाटो सदस्यत्वासाठी प्रयत्न करत आहे.

Advertisement

तथापि, झेलेन्स्की यांनी हे देखील स्पष्ट केले, की रशियाच्या आक्रमणादरम्यान युक्रेन सुरक्षित ठेवण्यासाठी नाटो सहकारी देशांकडून संरक्षणाची हमी आवश्यक आहे. “युक्रेनमधील रशियन आक्रमणामुळे आमच्या प्रदेशातील सुरक्षा तळ नष्ट झाला. युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष म्हणाले की, नाटोच्या मित्र राष्ट्रांप्रमाणेच युक्रेनच्या आकाशाचेही संरक्षण करणे आवश्यक आहे. ‘मी तुम्हाला विचारतो, आम्हाला मदत करून तुम्ही स्वतःला मदत करा. ‘आम्हाला कोणती शस्त्रे हवी आहेत हे तुम्हाला माहीत आहे. आपल्याला माहित आहे की आम्हाला कोणत्या सुरक्षा उपायांची आवश्यकता आहे. तुम्हाला माहित आहे की आम्हाला तातडीने विमानांची गरज आहे. तुमच्या प्रयत्नांशिवाय आमच्यासाठी हे खूप कठीण होईल, असेही त्यांनी सांगितले.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, रशिया आणि युक्रेनमध्ये सुरू असलेले युद्ध (Russia Ukraine War) अजूनही थांबलेले नाही. रशियाकडून हमले सुरुच आहेत. त्यामुळे युक्रेनचे अतोनात नुकसान होत आहे. अमेरिका आणि युरोपिय देश युक्रेनला मदत करत आहेत, मात्र त्याने फारसा फरक पडल्याचे दिसत नाही. परिस्थिती दिवसेंदिवस आधिक धोकादायक होत असल्याने युक्रेनने नाटोला गंभीर इशारा दिला होता. युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की म्हणाले होते, की नाटोने वेळीच योग्य निर्णय घेतले नाहीत, तर रशिया आपल्या सदस्य देशांना लक्ष्य करण्यास सुरुवात करेल.

Advertisement

झेलेन्स्की यांनी एका संदेशात या गोष्टी सांगितल्या होत्या. त्यांनी नाटोला युक्रेनच्या आकाशात नो-फ्लाय जोन घोषित करण्याची विनंती केली होती. रशियाने युक्रेनच्या लष्करी तळाला लक्ष्य केल्यानंतर झेलेन्स्की यांनी हे वक्तव्य केले होते. झेलेन्स्की म्हणाले होते, की जर तुम्ही आमचे आकाश बंद केले नाही तर रशियन क्षेपणास्त्रे नाटोच्या जमिनीवर पडण्यास फार वेळ लागणार नाही.

Advertisement

Russia-Ukraine War : युक्रेनने ‘NATO’ ला पुन्हा दिलाय ‘त्या’ संकटाचा इशारा; नाटोलाही आहे ‘हा’ मोठा धोका..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply