Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘येथे’ पुन्हा वाढतोय कोरोनाचा धोका..! कठोर लॉकडाऊन अन् दवाखानेही भरले; जाणून घ्या, काय आहे परिस्थिती..

दिल्ली : कोरोनाच्या नव्या उद्रेकानंतर चीनमधील शांघाय, शेनझेनसह अनेक शहरे लॉकडाऊन करण्यात आली आहेत. एकट्या शांघायमध्ये सध्या एकूण पावणे दोन कोटी लोक लॉकडाऊनमध्ये राहत आहेत. देशभरातील 10 शहरांतील लोकांना घरीच राहण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. नवीन उद्रेकाचे कारण कोरोना विषाणूचे ओमिक्रॉन प्रकार असल्याचे मानले जाते. हा उद्रेक हाँगकाँगच्या शेजारील चीनी शहरांमध्ये केंद्रित आहे. चीन अजूनही शून्य कोविड धोरणावर काम करत आहे आणि या कारणामुळे लॉकडाऊनसारखे कठोर निर्बंध लादले जात आहेत.

Advertisement

हाँगकाँगमध्ये या विषाणूने थैमान घातले असून त्यामुळे दररोज शेकडो लोकांचा मृत्यू होत आहे. चीनमधील आरोग्य अधिकार्‍यांनी इशारा दिला आहे, की अधिक कठोर उपाययोजना केल्या जाऊ शकतात. सोमवार 14 मार्च रोजी देशभरात संसर्गाची 2,300 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली. रविवारी ही संख्या 3,400 वर पोहोचली होती, जी दोन वर्षांतील नवीन प्रकरणांची सर्वाधिक पातळी आहे.

Advertisement

देशातील सर्वात मोठे शहर शांघायमध्ये काही परिसर आणि रहिवासी भाग सील करण्यात आले. अधिकारी सध्या संपूर्ण लॉकडाऊन टाळण्याचा प्रयत्न करत आहेत. सोमवारी, शहरात 170 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली. उद्रेकाच्या इतर ठिकाणी परिस्थिती अधिक चिंताजनक आहे. ईशान्येकडील जिलिन प्रांतात सलग दोन दिवस 1,000 नवीन रुग्ण आढळले. मार्चच्या सुरुवातीपासून प्रांतातील किमान 5 शहरांमध्ये लॉकडाऊन लागू करण्यात आला आहे.

Loading...
Advertisement

त्यानंतर युरोपियन देशांमधून बातमी आहे, की पुन्हा एकदा कोरोना सारखी लक्षणे असलेल्या रूग्णांची संख्या वेगाने वाढत आहे. यूके आणि इटली सारख्या देशांनी गेल्या आठवड्यात नोंदवलेले कोविड -19 प्रकरणे आणि रुग्णालयात दाखल होण्यामध्ये आणखी वाढ झाली आहे. युरोपमधील विविध देशांनी सुमारे महिनाभरानंतर नियम शिथिल केले होते आणि आता पुन्हा प्रकरणे वाढू लागली आहेत. अमेरिकेतही असेच घडले आहे.

Advertisement

कोरोना अपडेट : कोरोनाबाबत महत्वाची माहिती.. 24 तासांत आणखी घटलेत कोरोनाचे रुग्ण..

Advertisement

बाब्बो.. चीनमध्ये पुन्हा कोरोनाचा उद्रेक..! दोन वर्षांनंतर प्रथमच सापडले ‘इतके’ नवे रुग्ण..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply