Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून इम्रान खान सरकार संकटात; पहा CIA ने नेमके काय करून ठेवलेय पाकिस्तानात

इस्लामाबाद : पाकिस्तानातील इम्रान खान सरकारचे अस्तित्व गंभीर संकटात सापडले आहे. पाकिस्तानच्या विरोधी पक्षांनी इम्रान खान यांच्याविरोधात अविश्वास प्रस्ताव मांडला आहे. आता इम्रान खान यांच्याकडे सरकार वाचवण्यासाठी अवघे काही तास उरले आहेत. विरोधकांच्या घेरावामुळे घाबरलेले, इम्रान खान आता एकीकडे आपल्या मित्रपक्षांचे मन वळवण्यास सरसावत आहेत आणि परकीय शक्तींना आपले सरकार पाडायचे आहे असा दावा केला आहे. जोपर्यंत मी जिवंत आहे, तोपर्यंत असे होणार नाही, असे ते म्हणाले.

Advertisement

विरोधकांच्या अविश्वास प्रस्तावानंतर इम्रान खान सातत्याने आपले सरकार वाचवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. पाकिस्तानी वृत्तपत्र डॉनच्या मते, इम्रान खान यांचा पक्ष पीटीआय हा अविश्वास प्रस्तावामुळे कमालीचा घाबरला आहे. त्यामुळेच इम्रान खान आणि त्यांच्या मित्रपक्षांनी सर्वतोपरी प्रयत्न सुरू केले आहेत. इम्रान खान यांनी पंजाब प्रांताचे मुख्यमंत्री उस्मान बुझदार यांची भेट घेतली, ज्यांना पाकिस्तानी पंतप्रधानांचे निकटवर्तीय त्यांच्या पदावरून हटवण्याची मागणी करत आहेत. एवढेच नाही तर इम्रान खान यांनी अॅटर्नी जनरल यांची भेट घेऊन अविश्वास प्रस्तावावर त्यांचे मत जाणून घेतले आहे. इम्रान खान आता कराचीला तातडीच्या दौऱ्यावर जात आहेत जेथे ते सिंधमधील त्यांचा पक्ष पीटीआयचा मित्रपक्ष एमक्यूएमपीच्या नेत्यांना भेटणार आहेत. इम्रान खान यांनी पीएम हाऊसमध्ये अनेक खासदारांची खाजगी भेट घेतली आहे. इम्रान खान यांनी अनेक पत्रकारांना भेटून आपले सरकार कुठेच जाणार नसल्याचे दाखविण्याचा प्रयत्न केला आहे. विरोधकांच्या या हालचालीमागे विदेशी शक्तींचा हात असल्याचा दावा इम्रान खान यांनी केला आहे. या राजकीय परिस्थितीला सामोरे जाण्यासाठी त्यांचा पक्ष पूर्णपणे तयार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

Loading...
Advertisement

विरोधी पक्षांनी खासदारांना 18 कोटी रुपयांची ऑफर दिल्याचा दावा पाकिस्तानी पंतप्रधानांनी केला आहे. पाकिस्तानी पंतप्रधान म्हणाले की, ज्यांना स्वतंत्र परराष्ट्र धोरण नको आहे, ते विरोधी पक्षांना पाठिंबा देत आहेत. ते म्हणाले की, पाकिस्तानी लष्कर ‘या चोरांना’ कधीही साथ देणार नाही. विरोधकांना जनतेचा पाठिंबा नाही, त्यामुळे त्यांना लष्कराचा पाठिंबा असल्याचा दावा ते करत आहेत. इम्रानचे राजकीय घडामोडींचे विशेष सल्लागार शाहबाज गिल यांचे मत आहे की अमेरिका आणि त्यांचे मित्र देश इम्रान खान यांना हटवू इच्छित आहेत. इम्रान खान यांची धोरणे त्यांच्या प्रादेशिक आणि जागतिक हिताच्या विरोधात आहेत, असे अमेरिकेला वाटते. त्यांचा इशारा चीनच्या सीपीईसी आणि रशियाच्या समर्थनाकडे होता. इम्रान खानचा हा दावा हवाच असल्याचं पाकिस्तानी मीडियाचं म्हणणं आहे. CIA या गुप्तहेर संस्थेचे थेट नाव न घेता इम्रान खान सरकार वाचवण्याचे आवाहन करताना दिसत आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply