Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia Ukraine War Live: रशियाने वाढवली जगाची डोकेदुखी; पहा काय चालू आहे युद्धाच्या मैदानात

कीव / मॉस्को : रशिया आणि युक्रेनमधील युद्धाचा (Russia Ukraine War) आज १४ वा दिवस आहे. इतक्या दिवसांनंतरही कीव अजूनही रशियाच्या ताब्यापासून दूर आहे. दरम्यान, रशियावरील निर्बंध वाढतच आहेत. अमेरिका रशियाकडून कच्चे तेल आणि वायू आयात करणार नसल्याचे अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी स्पष्ट केले आहे. दरम्यान, पेप्सिकोने रशियातील उत्पादन आणि विक्रीही बंद केली आहे.

Advertisement

युक्रेनच्या झिटोमिर आणि खार्किवमध्ये काल रात्री उशिरा रशियाच्या हवाई हल्ल्यात तीन मुलांसह सात जण ठार झाले. युक्रेनने याला दुजोरा दिला आहे. रशियन हल्ल्यात युक्रेनच्या चेरनोबिल आण्विक साइटचे नुकसान झाले. इंटरनॅशनल अॅटोमिक एनर्जी एजन्सीचे प्रमुख राफेल ग्रोसी म्हणतात की चेरनोबिल अणुऊर्जा प्रकल्पातून रिमोट डेटा ट्रान्समिशन गमावले आहे. आता प्लांट आंतरराष्ट्रीय अणुऊर्जा एजन्सीला डेटा हस्तांतरित करण्यास समस्या येत आहेत. यामुळे जगासमोर आणखी एक आव्हान उभे ठाकले आहे. कारण, तिथे नेमके काय चालू आहे हेच कोणालाही समजेनासे झाले आहे.

Loading...
Advertisement

युक्रेनची पहिली महिला आणि राष्ट्राध्यक्ष व्होलोडिमिर झेलेन्स्की यांच्या पत्नी ओलेना झेलेन्स्का यांनी जागतिक माध्यमांना खुले पत्र लिहिले आहे. त्यामध्ये त्यांनी म्हणाले की, उद्या तुमच्या शहरात घुसू शकणारी शक्ती रोखण्याचा आमचा प्रयत्न आहे. त्यांनी लिहिले की रशियन टँकनी युक्रेनियन सीमा ओलांडली, विमाने आमच्या हवाई क्षेत्रात घुसली, क्षेपणास्त्र प्रक्षेपकांनी आमच्या शहरांना वेढले. युक्रेनियन नागरिकांची कत्तल केली जात आहे, परंतु युक्रेन आपल्या सीमांचे रक्षण करेल. त्याच्या ओळखीचे रक्षण करेल. ते कधीही नतमस्तक होणार नाही. युक्रेनमध्ये अडकलेल्या नागरिकांना बाहेर काढण्यासाठी पुन्हा एकदा युद्धविराम जाहीर करण्यात आला आहे. युक्रेनच्या चार ते पाच शहरांमध्ये हा युद्धविराम सुरू राहणार आहे, जेणेकरून लोकांना लवकरात लवकर बाहेर काढता येईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply