Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukraine War : युद्धातील पुतिनचा ‘इक्का’ टिपल्याचा युक्रेनचा दावा.. कोण आहे तो 

मुंबई : रशिया-युक्रेनमधील (Russia-Ukraine ) चर्चेचा तिसरा टप्पाही अनिर्णित आहे. दोन्ही देश युद्धविरामासाठी तयार नाहीत. मात्र, युद्धग्रस्त भागातून नागरिकांना बाहेर काढण्यासाठी रशियाकडून काही शहरांमध्ये युद्धविराम घोषित करण्यात आला आहे. असे असतानाही ही लढाई (War) 13 व्या दिवशी पोहोचली आहे. दरम्यान, युक्रेनकडून मोठा दावा करण्यात आला आहे.

Advertisement

युक्रेनच्या लष्करी गुप्तचरांनी असा दावा केला आहे की त्यांनी दुसऱ्या क्रमांकाचे मोठे शहर खार्किवमध्ये एका रशियन जनरलची हत्या केली आहे. विशेष म्हणजे हा लष्कराचा सामान्य जनरल नसून पुतिन यांच्या लष्कराचे ट्रम्प कार्ड आहे. मात्र, रशियाकडून याबाबत अद्याप कोणतीही प्रतिक्रिया देण्यात आलेली नाही.

Advertisement

खार्किवमध्ये ठार झालेल्या रशियन मेजर जनरलचे नाव विटाली गेरामिसोव्ह असे असल्याचे युक्रेनच्या वतीने सांगण्यात आले आहे. हा तोच लष्करी अधिकारी आहे ज्याने क्रिमिया आणि चेचेनच्या युद्धातही भाग घेतला होता. सीरियाविरुद्धही हा मेजर जनरल रशियाच्या बाजूने लढला.

Loading...
Advertisement

युक्रेनचे युद्ध जिंकून कीव काबीज करण्यासाठी आता सीरियन सैनिकांना रशियाकडून युद्धात उतरवता येईल. रशिया युक्रेनमध्ये सीरियन सैनिक पाठवण्याच्या तयारीत असल्याचा दावा पेंटागॉनने केला आहे. मात्र, युक्रेनमध्ये किती लढवय्ये जातील याची माहिती नाही, मात्र अशीच एक तुकडी युक्रेनमध्ये दाखल होण्याच्या तयारीत असल्याचे निश्चित आहे.

Advertisement

या लढाऊ सैनिकांची खास गोष्ट म्हणजे त्यांना शहरी भागात लढण्यासाठी खास प्रशिक्षण दिले जाते. दुसरीकडे, युक्रेनमधील खार्किव येथील अणु संशोधन केंद्रावरही हल्ला झाल्याची बातमी आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply