Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Ukraine-Russia War : आता पुतिन यांनी शाळांमध्ये सुरू केलाय हा देशव्यापी अभ्यासक्रम 

मुंबई : युक्रेनविरुद्ध (Ukraine) युद्ध पुकारल्यानंतर व्लादिमीर पुतिन (Vladimir Putin) यांना रशियामध्ये (Russia) तीव्र प्रतिकाराचा सामना करावा लागत आहे. अनेक मुलं पुतीन यांच्या विरोधात निदर्शने (Demonstrations) करत आहेत. अशा परिस्थितीत नव्या पिढीला (Young generation) पटवून देण्यासाठी आणि या युद्धाचे (War) समर्थन करण्यासाठी पुतिन यांनी शाळांमध्ये देशव्यापी कार्यक्रम सुरू केला आहे.

Advertisement

यूएस मीडियाने गुप्तचर संस्थेच्या माजी अधिकारी रिबेका कॉफ्लरच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, रशियन शाळांमध्ये युक्रेनविरुद्धच्या लढ्याचे वर्णन मुक्ती मिशन म्हणून केले जात आहे. येथे मुलांना समजावून सांगितले जात आहे की युक्रेनवर रशियाचे आक्रमण हे डॉनबासच्या लोकांना नरसंहारापासून वाचवण्यासाठी एक स्वातंत्र्य अभियान आहे.

Loading...
Advertisement

मुलांना शिक्षण देण्यासाठी रशियन शाळांमध्येही देशव्यापी कार्यक्रम सुरू करण्यात आल्याचे अहवालात नमूद करण्यात आले आहे. युक्रेनवरील रशियन आक्रमणाच्या संदर्भात शिक्षण मंत्रालयाने “ओपन लेसन” नावाचा देशव्यापी कार्यक्रम सुरू केला आहे. कार्यक्रमांतर्गत मुलांना व्हिडिओद्वारे समजावून सांगितले जात आहे. रशियाच्या शिक्षण मंत्रालयाच्या फेसबुक पोस्टमध्ये शाळकरी मुलांना युक्रेनमध्ये मुक्ती मोहिमेची गरज का आहे हे सांगितले जाईल.

Advertisement

रशियन भाषा बोलणार्‍या आणि रशियाशी संबंधित असलेल्या राष्ट्रवादीचा समावेश करणे हे रशियाचे ध्येय आहे कारण ते शाळांमध्ये खुले धड्यांद्वारे शिकवले जात आहे. आम्ही डॉनबासच्या लोकांना नरसंहारापासून वाचवण्याचा प्रयत्न करत आहोत. रिपोर्टनुसार, शाळांमध्ये ‘पीकीपर्स ऑफ द पीस’ या नावाने एक व्हिडिओ चालवला जात आहे. शिक्षण मंत्रालयाच्या फेसबुक पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, “नाटोपासून आम्हाला काय धोका आहे आणि आम्ही डोनेस्तक आणि लुहान्स्कच्या लोकांचे संरक्षण का करत आहोत हे मुलांना सांगणे आवश्यक आहे.”

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply