Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आणि म्हणून गहूप्रकरणी पाकचे झाले जगभरात हसू..! पहा नेमके काय म्हटलेय व्हिडिओमध्ये

Please wait..

दिल्ली : अफगाणिस्तानातील लोक गंभीर मानवतावादी संकटाचा सामना करत आहेत. अन्नधान्याची टंचाई ही येथे मोठी समस्या आहे. अशावेळी भारत अफगाणिस्तानला सातत्याने मदत करत आहे. गुरुवारीच भारताने 2,000 मेट्रिक टन गव्हाची दुसरी खेप पाकिस्तानी भूमार्गाने अफगाणिस्तानला पाठवली. पाकिस्ताननेही भारताच्या देखरेखीखाली अफगाणिस्तानला मदत पाठवली आहे. मात्र पाकिस्तानने पाठवलेल्या गव्हाच्या खेपेने त्यांची स्तुती करण्याऐवजी त्यांना जगभरात हसे होण्याच्या यादीत स्थान मिळाले आहे. (India Wheat Export To Afghanistan Pakistani Wheat)

Advertisement
Loading...

पाकिस्तानने अत्यंत निकृष्ट दर्जाचा गहू अफगाणिस्तानात पाठवला आहे. खुद्द तालिबानी अधिकाऱ्यांनीच याचा खुलासा केला आहे. ट्विटरवर शेअर केलेल्या व्हिडिओमध्ये तालिबानी अधिकारी पाकिस्तानकडून आलेल्या गव्हाची तक्रार करत असल्याचा दावा केला जात आहे. व्हिडिओच्या कॅप्शनमध्ये असे लिहिले आहे की, ‘तालिबान अधिकारी सांगत आहेत की पाकिस्तानमधून पाठवलेला गहू अत्यंत निकृष्ट दर्जाचा आहे, तर भारतीय गहू त्यापेक्षा खूपच चांगला आहे. भारताने गेल्या महिन्यात मानवतावादी मदत म्हणून अफगाण लोकांना गहू पाठवण्यास सुरुवात केली. भारताने 22 फेब्रुवारी रोजी पाकिस्तानमार्गे 2500 मेट्रिक टन गव्हाची पहिली खेप अफगाणिस्तानला पाठवली आणि ती 26 फेब्रुवारी रोजी अफगाणिस्तानच्या जलालाबाद शहरात पोहोचली. पन्नास ट्रकने ही खेप वाहून नेली. भारताने गेल्या वर्षी 7 ऑक्टोबर रोजी पाकिस्तानला एक प्रस्ताव पाठवला होता ज्यात 50,000 मेट्रिक टन गहू पाकिस्तानमार्गे अफगाणिस्तानच्या लोकांना पाठवण्यासाठी ट्रांझिट सुविधेची विनंती केली होती.

Advertisement

गेल्या वर्षी 24 नोव्हेंबर रोजी इस्लामाबादकडून यावर सकारात्मक प्रतिसाद मिळाला होता. इम्रान खान रशियातून गव्हाचे व्यवहार करून परतले असताना पाकिस्तानने निकृष्ट दर्जाचा गहू अफगाणिस्तानला पाठवला आहे. रशियाच्या दौऱ्यावर असलेल्या इम्रान खान यांनी व्लादिमीर पुतीन यांच्यासोबत गहू आणि नैसर्गिक वायूचे व्यवहार केले आहेत. इम्रान खान यांनी गेल्या गुरुवारी पुतीन यांची भेट घेतल्यानंतर सुमारे वीस लाख टन गहू आणि नैसर्गिक वायू आयात करण्याचा करार केल्याचे जाहीर केले. इम्रान खान यांनी रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनाही पाकिस्तान भेटीचे निमंत्रण दिले आहे. रशिया सध्या आंतरराष्ट्रीय एकाकीपणाचा सामना करत आहे. यामुळे रशियन अर्थव्यवस्थेला मोठा धक्का बसण्याची शक्यता आहे. अमेरिकेसह अनेक पाश्चात्य देशांनी रशियावर निर्बंध लादले आहेत. इम्रान खान यांनी अशा वेळी हा करार केला आहे, जेव्हा युक्रेन युद्ध सुरू आहे आणि संपूर्ण जग आर्थिक निर्बंधांच्या माध्यमातून रशियापुढे नतमस्तक होण्याच्या प्रयत्नात आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply