Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारताला आणखी एक झटका; पहा युक्रेन-रशियाच्या हल्ल्यात नेमके काय घडलेय कीवमध्ये

दिल्ली : युक्रेनची राजधानी क्रेन कीवमध्ये एका भारतीय विद्यार्थ्यावर (Indian Student Shot In Ukraine) गोळी झाडली गेली आहे. विद्यार्थ्याला गंभीर अवस्थेत रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. युक्रेनमधून भारतीय विद्यार्थ्यांना बाहेर काढण्यासाठी पोलंडमध्ये पोहोचलेले केंद्रीय राज्यमंत्री जनरल व्ही के सिंह यांनी या अपघाताला दुजोरा दिला आहे. ते म्हणाले की, कीवमध्ये एका भारतीय विद्यार्थ्यावर गोळ्या झाडल्याची बातमी आम्हाला मिळाली आहे. त्यानंतर त्यांना तातडीने रुग्णालयात उपचारासाठी दाखल करण्यात आले. याच्या काही दिवसांपूर्वी युक्रेनमधील दुसऱ्या क्रमांकाचे मोठे शहर खार्किव येथे एका भारतीय विद्यार्थ्याची हत्या करण्यात आली होती. खार्किवमध्ये मृत्यू झालेला विद्यार्थी जेवणासाठी रांगेत उभा होता, असे सांगण्यात आले आहे.

Advertisement

जनरल व्ही के सिंग म्हणाले की, युक्रेनमधील भारतीय दूतावासाने आधीच स्पष्ट केले आहे की, सर्व भारतीयांनी तात्काळ कीव सोडावे. युद्धादरम्यान बंदुकीची गोळी एखाद्याचा धर्म आणि राष्ट्रीयत्व पाहत नाही. दूतावासाच्या इशाऱ्यानंतर मोठ्या संख्येने भारतीय विद्यार्थी पोलंडच्या सीमेकडे जात आहेत. तेथून त्यांना भारतीय हवाई दलाच्या विमानांद्वारे भारतात परत आणले जाईल. भारत सरकारने युक्रेनचे खार्किव शहर तात्काळ सोडण्याचा सल्ला दिल्यानंतरही तेथे अडकलेले अनेक विद्यार्थी युद्धग्रस्त पूर्व युक्रेनमधून सुरक्षित ठिकाणी जाण्याचा प्रयत्न करत आहेत. खार्किवमधील युद्ध तीव्र होत असताना, भारताने बुधवारी आपल्या लोकांना पायी प्रवास करावा लागला तरी ते शहर ताबडतोब सोडण्यास सांगितले. त्याच वेळी, रशियाने संघर्ष क्षेत्रातून भारतीयांच्या बाहेर पडण्यासाठी मानवतावादी कॉरिडॉर तयार करण्याचे आश्वासन दिले आहे. मात्र, तरीही सुरक्षित ठिकाणी पोहोचण्यासाठी धडपड सुरू असल्याचा दावा विद्यार्थ्यांनी केला आहे.

Loading...
Advertisement

खार्किवमधील भारतीय वैद्यकीय विद्यार्थिनी फिरदौस तरन्नुमने सांगितले की, रात्र झाली आणि आम्ही वाचलो, याचा अर्थ संघर्ष संपला असा होत नाही. आम्ही अजूनही सुरक्षित क्षेत्रात नाही. आम्ही चालायला सुरुवात केली, पण रेल्वे स्टेशन लोकांच्या गर्दीने भरले आहेत आणि आम्हाला ट्रेनमध्ये चढता येत नाही. आम्ही खार्किवजवळील पिसोचिन येथे सुरक्षित ठिकाणी आहोत, असे वैद्यकीय प्रथम वर्षाची विद्यार्थिनी रेहम खान यांनी सांगितले. आमच्याकडे ब्लँकेट नाहीत आणि अन्न जवळजवळ संपले आहे. सरकारी अ‍ॅडव्हायजरी दिल्यानंतर आम्ही लगेच चालायला लागलो. मला आशा आहे की ते आमच्यासाठी ताबडतोब बसेसची व्यवस्था करतील जेणेकरून आम्हाला येथून बाहेर पडता येईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply