Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia Ukraine Attack: युद्धाबाबत चीनने म्हटलेय ‘असे’; केलाय महत्वपूर्ण दावाही

बीजिंग : युक्रेनमध्ये झालेल्या गोळीबारात आपला एक नागरिक जखमी झाल्याचे चीनने बुधवारी सांगितले, तर 2,500 चिनी नागरिकांना युद्धग्रस्त देशातून सुरक्षित ठिकाणी हलवण्यात आले असल्याचा दावा त्यांनी केला आहे. चीनच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते वांग वेनबिन यांनी येथे पत्रकार परिषदेत सांगितले की, 1 मार्च रोजी युक्रेनमध्ये झालेल्या गोळीबारात एक चिनी नागरिक जखमी झाला होता. युक्रेनमधील चिनी दूतावासाने त्याच्याशी संपर्क साधला असून त्याची तब्बेत आता चांगली आहे.

Loading...
Advertisement

त्यांनी म्हटलेय की, ते म्हणाले की, आतापर्यंत 2,500 चिनी नागरिकांना सुरक्षित स्थळी हलवण्यात आले असून शिस्तबद्ध पद्धतीने बाहेर काढण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. युक्रेनमध्ये 6,000 हून अधिक चिनी नागरिक अडकले आहेत. चिनी अधिकार्‍यांनी त्यांना बाहेर काढण्यासाठी शेजारील देशांमध्ये हलवण्याचा प्रयत्न केला आहे. दरम्यान, आतापर्यंत 1 लाख लोकांनी युक्रेन सोडल्याचा अंदाज आहे. दुसरीकडे, रशियन जहाज गट ब्लॅक सी ऑपरेशनल क्षेत्रात तैनात केले गेले आहेत, ज्यामध्ये ओडेसा प्रदेश देखील समाविष्ट आहे. युक्रेनच्या सशस्त्र दलाने ही माहिती दिली. सैन्याने नोंदवले की ओडेसा आणि आखाती प्रदेशातील आक्रमणकर्ते नौदल लँडिंग ऑपरेशनची तयारी करत आहेत. NV ने अहवाल दिला की भविष्यात काळ्या समुद्राच्या किनाऱ्यावर सैन्य उतरवण्यासाठी त्यांची जहाजे उंच समुद्रावर उभी आहेत. पनामा ध्वजाखाली चेर्नोमोर्स्कसाठी निघालेले नागरी जहाज HELT काळ्या समुद्राच्या धोकादायक प्रदेशात प्रवेश करू शकते, असे रशियन सैन्याने म्हटले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply