Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रशिया-युक्रेन युद्धामुळे चीन होतोय हैराण; पहा, चीनच्या परराष्ट्र मंत्र्यांनी काय दिलेय कारण..?

बीजिंग : चीनचे परराष्ट्र मंत्री वांग यी यांनी युक्रेनचे परराष्ट्र मंत्री दिमित्रो कुलेबा यांना सांगितले की, युक्रेन आणि रशिया यांच्यातील वाढत्या संघर्षामुळे चीन सुद्धा प्रचंड अस्वस्थ आहे. तसेच येथील लोकांचीही काळजी वाटत आहे. चीनने पुन्हा एकदा रशिया आणि युक्रेनला चर्चेद्वारे प्रश्न सोडवण्याचे आवाहन केले. रशियाने युक्रेनवर केलेल्या आक्रमणानंतर वाढलेल्या तणावाच्या मुद्द्यावर दोन्ही मंत्र्यांनी मंगळवारी प्रथमच दूरध्वनीद्वारे चर्चा केली.

Advertisement

शिन्हुआ वृत्तसंस्थेच्या बातमीनुसार, वांग म्हणाले की, युक्रेनमधील परिस्थिती वेगाने बदलली आहे. युक्रेन आणि रशिया यांच्यातील वाढत्या संघर्षाबद्दल त्यांना मनापासून खेद वाटतो आणि नागरिकांच्या नुकसानीबद्दल काळजी वाटत असल्याचे त्यांनी सांगितले. वांग यांनी नागरिकांचे होत असलेल्या नुकसानाबाबत चिंता व्यक्त केली आहे. मात्र, रशियावर कोणतेही आरोप होऊ नयेत, याचीही काळजी घेतली.

Advertisement

रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी युक्रेनविरोधात ‘विशेष लष्करी कारवाई’ सुरू केली आहे. चीनच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने जारी केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकानुसार, चीन “युक्रेन आणि रशिया यांच्यातील वाढत्या संघर्षामुळे अत्यंत दु:खी आहे आणि नागरिकांच्या नुकसानीबद्दल काळजीत आहे. रशियाचा जवळचा मित्र चीन, नागरिकांबद्दल चिंता व्यक्त करून आणि रशियाच्या लष्करी आक्रमणाचा निषेध न करता या प्रकरणावर तटस्थ भूमिका घेत आहे.

Loading...
Advertisement

चीनचे धोरण अधोरेखित करताना, चीनच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते वांग वेनबिन यांनी मंगळवारी सांगितले की, रशियाच्या “कायदेशीर सुरक्षेच्या मागण्या” गांभीर्याने घेतल्या पाहिजेत आणि युक्रेनच्या संकटावर राजकीय तोडगा काढण्याचा योग्य विचार केला पाहिजे.

Advertisement

रशियाच्या लष्करी कारवाईवर टीका करण्यास नकार देताना, वांग वेनबिन यांनी “दोन्ही बाजूंच्या कायदेशीर सुरक्षा चिंतेकडे लक्ष देणारा आणि युरोपमध्ये सामायिक सुरक्षा प्राप्त करून आणि युरोपमध्ये चिरस्थायी शांतता आणि स्थैर्याला प्रोत्साहन देणारा राजकीय तोडगा काढण्याची” मागणी केली.

Advertisement

तिकडे युक्रेन-रशिया युद्ध.. इकडे मात्र अमेरिकेवर भडकलाय चीन; पहा, आता अमेरिकेने कसा दिलाय झटका..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply