Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukraine war: पुतीनसेनेलाही मोठा झटका..! पहा रशियाची किती प्रमाणात झालीय युद्धहानी

कीव / मॉस्को : रशिया-युक्रेन संकटात आतापर्यंत पाच हजारांहून अधिक रशियन सैनिकांना ओलिस किंवा ठार करण्यात आले आहे. विविध पाश्चात्य देशांच्या गुप्तचर संस्थांकडून मिळालेल्या माहितीच्या आधारे एका वरिष्ठ गुप्तचर अधिकाऱ्याने हा अंदाज वर्तवला आहे. अधिकाऱ्याने सांगितले की, युक्रेनियन सैन्याने मोठ्या प्रमाणात रशियन विमाने, टाक्या आणि काही संरक्षण यंत्रणा यांना हल्ल्यात झटका दिला आहे.

Loading...
Advertisement

गुप्तचर अधिकाऱ्याने सांगितले की, रशियन सैन्याने उत्तर कीव, पूर्वेकडील खार्किव शहर आणि चेर्निहाइव्हच्या उत्तरेकडील शहरामध्ये तोफखाना हल्ले तीव्र केले आहेत. तसेच गेल्या ४८ तासांत त्याने जड शस्त्रांचा वापर केला आहे. नाव न सांगण्याच्या अटीवर बोलताना या अधिकाऱ्याने माध्यमांना सांगितले की, रशियन सैन्याने पूर्वेकडील डॉनबास भागात वेढले आहे, जेथे युक्रेनियन सैन्याने गेल्या आठ वर्षांपासून रशियन-समर्थित फुटीरतावाद्यांशी लढा दिला आहे. युद्धाचा खर्च दररोज सुमारे 20 अब्ज डॉलर्सवर येत आहे. रॉकेट कोणत्याही देशाकडे जास्तीत जास्त 3-4 दिवस असतात, ते क्वचितच वापरले जातात. अशा स्थितीत रशियाकडे शस्त्रास्त्रांचा तुटवडा आहे. पुतिन यांना वाटले की हे युद्ध खूप सोपे होईल आणि एक ते चार दिवसात सर्वकाही संपेल. मात्र, सध्याची परिस्थिती पाहता तसे होताना दिसत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply