Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukraine war : त्यामुळे युक्रेनवर आलेय ‘हे’ संकट; पहा कोण आहे याला जबाबदार, खोमेनी यांचे मत

कीव / मॉस्को : रशियाने युक्रेनवर (Russia Ukraine War) केलेल्या हल्ल्यानंतर निर्माण झालेल्या परिस्थितीमुळे इराण देशाने अमेरिकेवर निशाणा साधला आहे. इराणचे सर्वोच्च नेते (Iran Supreme Leader) अयातुल्ला अली खामेनी म्हणाले की, युक्रेन हा अमेरिकेने निर्माण केलेल्या संकटाचा बळी आहे. खामेनी म्हणाले की इराणला युक्रेनमधील युद्ध संपवायचे आहे. परंतु याच्या एकूण संघर्षाच्या मुळांकडेही पाहिले पाहिजे. अमेरिकेवर (America / USA) विश्वास ठेवता येत नाही हे युक्रेनमधील संकटाने पुन्हा एकदा दाखवून दिले आहे.

Loading...
Advertisement

मंगळवारी दूरचित्रवाणीवरील भाषणादरम्यान अयातुल्ला अली खमेनी म्हणाले की, या संकटाचे मूळ कारण ओळखले पाहिजे आणि पाश्चात्य शक्तींना देखील पहावे लागेल. खमेनी यांनी अमेरिकेसाठी माफिया हा शब्दही वापरला. खमेनी म्हणाले की, अमेरिकेची “माफिया राजवट” जगभरात संकटे निर्माण करते. त्यात आयएसआयएसचाही उल्लेख करण्यात आला असून इतर देशही त्यात कसे सामील होतात, असे सांगितले. सुप्रीम लीडर खमनाई म्हणाले की युक्रेन देखील अशा धोरणांचा बळी ठरला आहे आणि या परिस्थितीत तो उभा राहिला आहे. युक्रेन युद्धावरील आपल्या तासभराच्या भाषणात खमेनी यांनी पुन्हा एकदा रशियाचा उल्लेख केला नाही. खामेनी म्हणाले की, जगभरातील सरकारे आणि लोकांनी युक्रेनच्या संकटातून शिकले पाहिजे की पश्चिमेवर विश्वास ठेवता येणार नाही. अफगाणिस्तानातून अमेरिकेच्या नेतृत्वाखालील पाश्चात्य सैन्याने माघार घेतल्याचा संदर्भ देत खामेनी म्हणाले की प्रशासन आणि राजकारण्यांना पाश्चात्य सरकारांचा पाठिंबा आहे. खामेनी म्हणाले की जनता हे सरकारचे सर्वात महत्वाचे समर्थक आहेत आणि जर युक्रेनच्या जनतेने त्यांच्या सरकारला पूर्ण पाठिंबा दिला असता तर आज ते जिथे आहेत तिथे नसते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply