Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Corona Update : बाब्बो `या` देशात कोरोनाचा कहर.. मृतदेह ठेवण्यासाठी जागा पडतेय कमी

मुंबई :  हाँगकाँग  (Hong kong) स्वायत्त प्रदेशात कोरोनामुळे (Corona) इतके लोक (People) मरण (Death) पावले आहेत की रुग्णालये आणि शवागारात मृतदेह (Dead Body) ठेवण्यासाठी जागा कमी पडत आहे. संसर्गामुळे मृतांचा आकडा विक्रमी पातळीवर पोहोचला आहे. हाँगकाँग पब्लिक डॉक्टर्स असोसिएशनचे प्रमुख टोनी लिंग म्हणाले की, डझनभर मृतदेह शहरातील रुग्णालयांमध्ये शवगृहात नेण्याची वाट पाहत आहेत.

Advertisement

या छोट्या भागात गेल्या 24 तासात 83 लोकांचा कोरोनामुळे मृत्यू झाला आहेतर गेल्या एका आठवड्यात सुमारे 300 जणांना संसर्गामुळे आपला जीव गमवावा लागला आहे. रुग्णालयातील रुग्णांची संख्या दिवसेंदिवस वाढत आहे. रुग्णालयांव्यतिरिक्त, अनेक लोक त्यांच्या घरात मरत आहेत, ज्यांच्या नोंदीही नाहीत. अशा परिस्थितीत या भागातील साथीच्या आजारावर नियंत्रण ठेवण्याचे प्रयत्न फारच कमकुवत होत आहेत.

Loading...
Advertisement

टोनी लिंग यांनी सांगितले की रुग्णालयातील अनेक मृतदेह लॉबीमध्ये पडलेले आहेत तर शवागारे पूर्णपणे भरलेली आहेत. त्यांनी सांगितले की, रूग्णालयातील कर्मचार्‍यांची आणि साठवण क्षमतेची एवढी कमतरता आहे की हे मृतदेह नेण्यासाठी अधिक वेळ लागेल. सरकार आणि रुग्णालय प्राधिकरणाने टिप्पणीच्या विनंतीला त्वरित प्रतिसाद दिला नाही.

Advertisement

हाँगकाँगमध्ये मोठ्या संख्येने वृद्ध लोक आहेत ज्यांना लसीकरण केले गेले नाही. अनेकांनी दुष्परिणामांमुळे लसीकरण केले नाही, तर व्हायरस नियंत्रणात ठेवण्यात हाँगकाँगच्या यशामुळे 2021 मध्ये अनेकांनी लसीकरण केले नाही. हाँगकाँगची लोकसंख्या सुमारे 74 दशलक्ष आहे. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, मृत्यूचा हा ट्रेंड असाच सुरू राहिला तर मे महिन्याच्या मध्यापर्यंत एकूण मृतांचा आकडा ३,२०६ होईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply