Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia Ukraine War: युक्रेनी शेतकऱ्याची कमाल; रशियन सैन्य झालेय हवालदिल..!

Please wait..

कीव / मॉस्को : रशियाचे सैन्य युक्रेनमधील अनेक शहरांवर सातत्याने हल्ले करत आहेत. सुमारे 1 लाख रशियन सैनिक शस्त्रास्त्रांसह युक्रेनच्या हद्दीत घुसले आहेत. दरम्यान, वाहनाचे इंधन संपल्यानंतर रशियन सैनिक मार्गात उभे असताना असे अनेक व्हिडिओ समोर आले आहेत. युक्रेनियन शेतकऱ्याने त्याच्या ट्रॅक्टरमधून रशियन टँक चोरल्याचा आणखी एक व्हिडिओ समोर आला आहे. सध्या हा जोरात व्हायरल होत आहे.

Advertisement
Loading...

ऑस्ट्रियातील युक्रेनचे राजदूत ऑलेक्झांडर शेरबा यांनी एक व्हिडिओ शेअर केला आहे. युक्रेनच्या एका शेतकऱ्याने हल्ल्यादरम्यान रशियन टँक चोरल्याचे दिसले. युक्रेनचा शेतकरी रस्त्यावर टाकी ओढत असल्याचे व्हिडिओमध्ये दिसत आहे. एक माणूस ट्रॅक्टर घेऊन धावत आहे आणि त्यावर चढण्याचा प्रयत्न करत आहे. या व्हिडीओच्या कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे की, ‘जर खरे असेल, तर शेतकऱ्याने चोरलेली हा पहिला रणगाडा असेल.’ हा व्हिडीओ सोशल मीडियावर शेअर केल्यानंतर लोक मजा घेत आहेत. हे बरोबर वाटत नसले तरी आपल्याला हसायला लावत आहे, असे अनेकजण सांगत आहेत. एका वापरकर्त्याने म्हटले, ‘मला आशा आहे की हे खरे आहे. या आठवड्यात भयंकर हल्ले सुरू झाल्यापासून मी पहिल्यांदाच हसत आहे. हा व्हिडिओ पाहिल्यानंतर त्यांना हसू आवरता आले नाही, असे अनेक युजर्सने सांगितले.

Advertisement

दरम्यान, राजधानी कीवमध्ये भीषण लढाई सुरू आहे. कीवमधील परिस्थिती अजूनही नियंत्रणात असल्याचे युक्रेनच्या लष्कराने सोमवारी सांगितले. युक्रेनियन आर्मी ग्राउंड फोर्सेसने फेसबुकवर पोस्ट केले: ‘युक्रेनियन सैन्याने अजूनही कीववर नियंत्रण ठेवले आहे, कारण रात्रीच्या वेळी कीवच्या बाहेरील रशियन सैन्याने वारंवार केलेले प्रयत्न पराभूत झाले आहेत. युक्रेनच्या स्थानिक “रशियन सैन्याने कोणत्याही मोठ्या प्रादेशिक शहरांवर नियंत्रण ठेवण्यास अपयशी ठरले, आणि युक्रेनियन सैन्याने काल रात्री सर्व आघाड्यांवर रशियनांना पळवून लावले,” एजन्सीने सांगितले. शहरांवर हवाई हल्ले झाले आहेत, परंतु युक्रेनियन हवाई संरक्षण यंत्रणेला हल्ल्यांचा सामना करावा लागत आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply