Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia Ukraine War: तुर्कीच्या टेक्नोलॉजीपुढे रशियाची दैना..! पहा नेमके काय आहे व्हिडिओमध्ये

Please wait..

मॉस्को / दिल्ली : अर्मेनियाच्या नागार्नो-काराबाखनंतर तुर्कस्तानचे बायरक्तार टीबीटी-2 ड्रोन पुन्हा एकदा युक्रेन युद्धात रशियन शस्त्रास्त्रांचे काळ बनत आहेत. युक्रेनच्या सैन्याने बायरक्तार टीबीटी 2 ड्रोनच्या मदतीने रशियन टँक आणि सशस्त्र वाहनांवर जोरदार हल्ला केला आहे. युक्रेनच्या हवाई दलाचे प्रमुख लेफ्टनंट जनरल मायकोला ओलेशचुक यांनी हल्ल्याची पुष्टी केली आणि बायरक्तार ड्रोनला “जीवन देणारे” म्हटले. दरम्यान, रशियानेही अनेक बायरक्तार ड्रोन पाडल्याचा दावा केला आहे. (Russia Ukraine War Bayraktar Tb2 Drones)

Advertisement
Loading...

युक्रेनच्या दूतावासाने डझनहून अधिक लष्करी वाहने असलेल्या रशियन लष्करी ताफ्यावर झालेल्या मोठ्या हल्ल्याचा व्हिडिओ जारी केला आहे. या हल्ल्यात रशियन लढाऊ वाहने उद्ध्वस्त झाली. हे फुटेज कीवपासून ६० मैल दूर असलेल्या मल्यान येथील असल्याचे सांगितले जात आहे. युक्रेनच्या हवाई दलाने सांगितले की, युक्रेनच्या दक्षिणेकडील भागात असलेल्या चोरनोबाएवका येथे आणखी एक हल्ला झाला. गेल्या काही दिवसांपासून या भागात जोरदार मारामारी सुरू आहे. दूतावास म्हणाला, ‘काट्यांशिवाय गुलाब नाही. Bayraktar TBT 2 ड्रोनद्वारे रशियन हल्लेखोरांवर कारवाई केली जाईल. शनिवारी युक्रेनच्या सैन्याने आणखी एक ड्रोन व्हिडिओ जारी केला ज्यामध्ये ड्रोन हल्ल्यात रशियन काफिला नष्ट झाला. या दक्षिणेकडील खेरसन शहरात रशियन सैन्यावर हल्ला करण्यात आला. युक्रेनला मदत करण्यासाठी NATO सदस्य देश तुर्कीने Bayarkatar TBT 2 ड्रोन युक्रेनला दिले आहेत.

Advertisement

युक्रेनच्या हवाई दलाच्या कमांडचे प्रवक्ते कर्नल युरी इग्नाटी यांनी युद्ध सुरू होण्यापूर्वी सांगितले की, “हा तुर्की ड्रोन शत्रूच्या बंदुकांवर अगदी अचूकपणे हल्ला करतो आणि टाक्यांचे स्तंभ देखील नष्ट करतो.” Bayarkatar एक अतिशय उच्च दर्जाचे ड्रोन आहे जे रिअल टाइममध्ये हल्ला करते आणि पूर्णपणे स्वयंचलित प्रणाली आहे. हे ड्रोन म्हणजे अवघ्या काही सेकंदात हल्ला करण्याची ताकद असलेले शस्त्र आहे. हे ड्रोन हेर आहे. यामुळे युक्रेनला त्याच्या शत्रूवर लढण्यास धार मिळाली आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply