Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानी लष्करात दोन हिंदू अधिकारी बनले लेफ्टनंट कर्नल; सोशल मीडियावरही खळबळ

दिल्ली : पाकिस्तानी लष्करात दोन हिंदू अधिकाऱ्यांना प्रथमच लेफ्टनंट कर्नल पदावर बढती देण्यात आली आहे. पाकिस्तानच्या अधिकृत माध्यमांनी ही माहिती दिली. या रूढीवादी मुस्लिम बहुल देशात सोशल मीडियावर खूप उत्सुकता निर्माण करणारे हे पाऊल आहे. पाकिस्तान आर्मी प्रमोशन बोर्डाने या पदोन्नतीला मंजुरी दिल्यानंतर मेजर डॉ. कैलाश कुमार आणि मेजर डॉ. अनिल कुमार यांना लेफ्टनंट कर्नल पदावर बढती देण्यात आल्याचे मीडिया रिपोर्ट्समध्ये म्हटले आहे. स्थानिक मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, सिंध प्रांतातील थारपारकर जिल्ह्यातील रहिवासी असलेले कैलाश कुमार 2019 मध्ये हिंदू समुदायातील देशातील पहिले मेजर बनले. (Two Hindu officers promoted as Lieutenant Colonels in Pakistan Army)

Advertisement

कैलाशचा जन्म 1981 मध्ये झाला आणि जामशोरो येथील लियाकत युनिव्हर्सिटी ऑफ मेडिकल हेल्थ अँड सायन्सेसमधून एमबीबीएस पूर्ण केल्यानंतर 2008 मध्ये पाकिस्तानी लष्करात कॅप्टन म्हणून सामील झाला. अनिल कुमार हा सिंध प्रांतातील बदीन येथील रहिवासी असलेल्या कैलाशपेक्षा एक वर्षाने लहान आहे. रिपोर्ट्सनुसार, तो 2007 मध्ये पाकिस्तानी लष्करात दाखल झाला होता. गुरुवारी सरकारी पाकिस्तान टेलिव्हिजनने कैलाश कुमारच्या प्रमोशनबद्दल ट्विट केले. पीटीव्हीने ट्विट केले की, लेफ्टनंट कर्नलपदी बढती मिळालेले कुमार हे पहिले हिंदू अधिकारी ठरले आहेत.

Loading...
Advertisement

पाकिस्तानातील हिंदू समाजाच्या हक्कांसाठी सक्रिय प्रचारक कपिल देव यांनी ही बातमी उचलून धरली. कपिल देव यांनी ट्विट केले- कैलाश कुमार यांनी पाक लष्करात लेफ्टनंट कर्नल म्हणून बढती मिळवून दिलेले पहिले हिंदू अधिकारी बनून इतिहास रचला. अभिनंदन कैलास!!! शुक्रवारी त्यांनी अनिल कुमारच्या प्रमोशनची बातमी पुन्हा ट्विटरवर शेअर केली. अनिल कुमार यांना पाकिस्तान सैन्यात लेफ्टनंट कर्नल म्हणून बढती मिळाल्याबद्दल त्यांचे अभिनंदन. त्याला आणि कैलाश कुमार दोघांनाही प्रमोशन मिळाले. अशा दुर्मिळ आणि चांगली बातमी शेअर करण्यासाठी आजचा दिवस खूप छान आहे. आत्तापर्यंत, दोन्ही पदोन्नतींबद्दल कोणतीही अधिकृत पुष्टी नाही. हिंदू आणि इतर अल्पसंख्याक समुदायातील लोकांना 2000 पर्यंत पाकिस्तानी सैन्यात सामील होण्याची परवानगी नव्हती. पाकिस्तानमध्ये हिंदू हा सर्वात मोठा अल्पसंख्याक समुदाय आहे. अधिकृत अंदाजानुसार, देशात सुमारे 75 लाख हिंदू राहतात. पाकिस्तानातील बहुतेक हिंदू लोकसंख्या सिंध प्रांतात स्थायिक आहे जिथे ते मुस्लिमांसह संस्कृती, परंपरा आणि भाषा सामायिक करतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply