Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukrain War: तर तुमचीही बारी..! पहा पुतीन यांच्या रशियाने आणखी कोणत्या 2 देशांवर हल्ला करण्याची धमकी दिली

मॉस्को : युक्रेनवर हल्ला करणाऱ्या रशियाने आता स्वीडन आणि फिनलंडलाही इशारा दिला आहे. हे दोन्ही देश नाटोमध्ये सामील झाल्यास त्यांचे परिणाम युक्रेनसारखे भयानक होतील, असे रशियाने म्हटले आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, स्वीडन आणि फिनलंडला रशियाच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने नाटोमध्ये सामील न होण्यास सांगितले आहे. असे झाले तर त्याचे परिणाम भयंकर होतील. क्रेमलिनचे हे वक्तव्य अशा वेळी आले आहे जेव्हा रशियन सैन्याने युक्रेनची राजधानी कीवमध्ये प्रवेश केला असून ताबा युद्ध अंतिम टप्प्यात आहे.

Advertisement

युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांना सत्तेवरून हटवण्यासाठी रशियाने युद्ध तीव्र केले आहे. रशियन पॅराट्रूपर्स कीवमध्ये दाखल झाल्याचे वृत्त आहे. दरम्यान, रशियाकडूनही शिष्टमंडळ चर्चेसाठी पाठवण्याची चर्चा आहे. स्पुतनिकच्या वृत्तानुसार, पुतिन लवकरच झेलेन्स्की यांच्याशी चर्चेसाठी त्यांचे शिष्टमंडळ पाठवू शकतात. क्रेमलिनचे प्रवक्ते दिमित्री पेस्कोव्ह यांच्या म्हणण्यानुसार, परराष्ट्र मंत्रालय, संरक्षण आणि प्रशासकीय अधिकाऱ्यांसह रशियन राजनैतिक शिष्टमंडळ युक्रेनशी चर्चेसाठी मिन्स्कला पाठवले जाऊ शकते. युक्रेन आत्मसमर्पण करण्यास तयार असल्यास चर्चेसाठी तयार आहे, असे आवाहन रशियाकडून करण्यात आल्यानंतर हे वक्तव्य आले आहे. मात्र, युक्रेनने ही ऑफर नाकारली आहे.

Loading...
Advertisement

युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की म्हणाले की आजची रात्र उर्वरित दिवसांपेक्षा कठीण असेल. आपल्या देशातील अनेक शहरांवर हल्ले होत आहेत. शेरनिहिव्ह, सुमी, खार्किव, डॉनबास, ही शहरे देशाच्या दक्षिणेला आहेत. पण आम्ही आमची राजधानी कीव गमावू शकत नाही. दरम्यान, संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषदेने अमेरिका आणि अल्बेनियाने मांडलेल्या ठरावाच्या मसुद्यावर मतदान केले. त्यात रशियन आक्रमण, हल्ला आणि युक्रेनियन सार्वभौमत्वाचे उल्लंघन यांचा निषेध करण्यात आला. यासोबतच या ठरावात युक्रेनचे सार्वभौमत्व, स्वातंत्र्य, एकता आणि प्रादेशिक अखंडतेबाबत वचनबद्धता व्यक्त करण्यात आली आहे. रशियन हल्ल्याचे वर्णन आंतरराष्ट्रीय शांतता आणि सुरक्षेचे उल्लंघन आहे. तथापि, शनिवारी पहाटे UNSC मध्ये मांडलेल्या ठरावावर मतदानादरम्यान भारत आणि चीनने मतदानापासून स्वतःला दूर केले. दोघांनीही दुसऱ्या देशाच्या सार्वभौमत्वाचा आदर करण्याविषयी आणि UN चार्टरचे महत्त्व अधोरेखित करून पुन्हा चर्चेया येण्याचे आवाहन केले. संयुक्त राष्ट्रांच्या ठरावात डोन्स्क आणि लुहान्स्क प्रदेशातील काही भागांना स्वतंत्र राज्ये म्हणून मान्यता देण्याचा युक्रेनचा निर्णय त्वरित मागे घेण्याची मागणी करण्यात आली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply