Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia-Ukrain War: रशियन टेनिसपटूनेही म्हटले ‘नो वॉर प्लीज’; पहा नेमके काय म्हणतोय तो

Please wait..

मॉस्को : रशियाचा टेनिस स्टार अँडी रुबलेव्हने सामना जिंकल्यानंतर शांततेचे आवाहन केले आहे. त्याचे हे आवाहन चाहत्यांमध्ये खूप लोकप्रिय होत असून त्याला खूप पाठिंबा मिळत आहे. दुबई चॅम्पियनशिपच्या उपांत्य फेरीच्या सामन्यानंतर रुबलेव्हने कॅमेऱ्यावर लिहिले, कृपया लढू नका. या सामन्यात त्याने पोलंडच्या हुबर्ट हुरकाजचा 3-6, 7-5, 7-6 असा पराभव केला. रुबलेव्हने गेल्या आठवड्यात त्याचा युक्रेनियन जोडीदार डॅनिल मोल्चानोव्हसह विजेतेपद पटकावले. रशियन सैन्याने युक्रेनवर हल्ला करून राजधानी कीव गाठली आहे. यानंतर मोठ्या युद्धाचा धोका निर्माण झाला असून रशियाला रोखण्यासाठी अमेरिकेसह अनेक देश विविध प्रयत्न करत आहेत. (russian tennis star andrey rublev signed ‘no war please’ on the camera)

Advertisement

कॅमेऱ्यात शांततेचा संदेश लिहित असलेला रुबलवचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे. हा व्हिडिओ शेअर करून लोक शांततेचे आवाहन करत आहेत. सामना जिंकल्यानंतर रुबलेव्हने शांततेचे आवाहन केले, परंतु सामना संपल्यानंतर लगेचच त्याची चौकशी झाली नाही. गुरुवारी डॅनिल मेदवेदेवने मेक्सिको ओपनमधील हल्ल्याबद्दल बोलताना सांगितले की, “घरातून बातम्या पाहणे. मेक्सिकोमध्ये सकाळची सकाळ सोपी नव्हती. एक टेनिसपटू असल्याने मी जगभरातील शांततेचे समर्थन करतो. आम्ही खूप आहोत. खेळत आहोत. वेगवेगळ्या देशांमध्ये. अशा बातम्या ऐकणे सोपे नाही.” मेदवेदेव पुढील आठवड्यात आगामी डब्ल्यूटीए क्रमवारीत जागतिक क्रमवारीत अव्वल क्रमांकाचा खेळाडू बनेल. गेल्या आठवड्यात, अँडी रुबलेव्ह आणि डेनिस मोल्चानोव्ह या जोडीने ओपन 13 मध्ये पुरुष दुहेरीचे विजेतेपद पटकावले. रुबलेव आणि मोल्चानोव्ह चांगले मित्र आहेत. दोघे जवळपास दशकभरापासून एकमेकांना ओळखतात. अंतिम सामन्यात या जोडीने रेवेन क्लासेन आणि बेन मॅक्लाचलन यांचा पराभव केला.

Advertisement

Advertisement
Loading...

युक्रेनवरील हल्ल्यानंतर रशियाचा सातत्याने विरोध होत आहे. क्रीडाविश्वातील अनेक खेळाडूंनी यापूर्वीही रशियाला विरोध केला आहे. गुरुवारी UEFA युरोपा लीग सामन्यांदरम्यान रशियाचा निषेध. स्पेनचा प्रसिद्ध संघ बार्सिलोना आणि इटलीचा संघ नेपोली यांच्यातील प्लेऑफ सामन्यापूर्वी दोन्ही संघांचे खेळाडू बॅनर घेऊन उभे होते. त्यावर लिहिले होते – युद्ध नाही. त्याचवेळी रशियाविरुद्ध ऑलिंपिओस आणि अटलांटा यांच्यातील सामन्यादरम्यान खेळाडूही दिसले. अटलांटातर्फे युक्रेनच्या रुसलान मालिनोव्स्कीने गोल केला. गोल केल्यानंतर त्याने जर्सी वर केली. खाली एका पांढऱ्या बनियानवर लिहिले होते – युक्रेनमध्ये युद्ध होऊ नये. रशियन फुटबॉल खेळाडू फ्योडोर स्मोलोव्हने देखील युक्रेनच्या समर्थनार्थ एक इंस्टाग्राम स्टोरी पोस्ट केली आणि शांततेचे आवाहन केले. याशिवाय अनेक खेळाडू रशियाला सतत विरोध करत आहेत.

Advertisement

जगातील सर्वात मोठी क्लब टूर्नामेंट असलेल्या चॅम्पियन्स लीगच्या अंतिम सामन्याचे यजमानपद रशियाकडून काढून घेण्यात आले आहे. FIFA विश्वचषक 2022 साठी पात्रता फेरीचे सामने देखील होणार नाहीत. फॉर्म्युला वनने रशियन ग्रांप्रीही रद्द केली आहे. आंतरराष्‍ट्रीय स्की फेडरेशनने रशियामध्‍ये होणार्‍या पाच विश्‍वचषक स्की इव्‍हेंटचे आयोजन न करण्‍याचा निर्णय घेतला आहे. आंतरराष्ट्रीय ऑलिम्पिक समितीच्या कार्यकारी मंडळाने सर्व आंतरराष्ट्रीय क्रीडा महासंघांना रशिया किंवा बेलारूसमध्ये झालेल्या सर्व स्पर्धा रद्द करण्याचे किंवा त्या वेगळ्या ठिकाणी हलवण्याचे आवाहन केले आहे. 44 वे बुद्धिबळ ऑलिम्पियाड, अपंग खेळाडूंसाठी स्पर्धा आणि FIDE काँग्रेस रशियामध्ये होणार नाही, असा निर्णय आंतरराष्ट्रीय बुद्धिबळ फेडरेशन कौन्सिलने घेतला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply